ஆயுதங்கள் உள்ளிட்ட சட்ட விரோத பொருட்களை வைத்திருந்த 16 பேர் கைது

ஜோகூர் பாரு: பொந்தியான், கூலாய் மற்றும் குவாங் ஆகிய இடங்களில் தொடர்ச்சியான நடவடிக்கைகளின் போது வீட்டில் ஆயுதங்களை வைத்திருந்த 6 பேரை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர்.

ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ  அயோப் கான் மைடின் பிச்சை கூறுகையில், 22 முதல் 57 வயதுக்குட்பட்ட சந்தேகநபர்கள் மாநில காவல்துறை மற்றும் வனவிலங்கு மற்றும் தேசிய பூங்காக்கள் துறை (பெர்ஹிலிட்டன்) கூட்டு நடவடிக்கையின் போது கைது செய்யப்பட்டனர்.

முதல் சோதனை அக்டோபர் 21 ஆம் தேதி அதிகாலை 12 மணியளவில் தாமான் ஶ்ரீ ஜெயா, பெக்கான் நன்னாஸ், மற்றும்  லடாங் புலாய் ஆகிய இடங்களில் சோதனை நடத்தப்பட்டது. அங்கு மூன்று வீட்டில் காற்று மென்மையான துப்பாக்கிகள் வைத்திருந்த மூன்று பேரை நாங்கள் கைது செய்துள்ளோம்.

இரண்டாவது சோதனை அதே நாளில் பிற்பகல் 3.45 மணியளவில் நடத்தப்பட்டது, அங்கு ஒரு நபர் குளுவாங் ஶ்ரீ தாமான் ஜெயாவில் மற்றொரு மூன்று வீட்டில் காற்று மென்மையான துப்பாக்கிகளுடன் கைது செய்யப்பட்டார்.

விசாரணையின் பின்னர், இந்த வழக்கில் சம்பந்தப்பட்டதற்காக மற்றொரு சந்தேக நபரை அதே இடத்தில் கைது செய்தோம் என்று புதன்கிழமை (நவம்பர் 4) ஜோகூர் போலீஸ் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது அவர் கூறினார்.

மூன்றாவது நடவடிக்கை நவம்பர் 3 ஆம் தேதி இரவு 11.40 மணியளவில் பாலோவின் லடாங் லாண்டக்கில் ஒரு வளாகத்தில் நடத்தப்பட்டது, அங்கு 57 வயதான ஒருவர் வீட்டில் நான்கு துப்பாக்கிகள் வைத்திருந்ததாக கைது செய்யப்பட்டார்.

இந்த நடவடிக்கையின் போது பல்வேறு வகையான வெடிமருந்துகள், ஆயுதங்கள் மற்றும் இயந்திரங்களையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்துள்ளனர்.

“இரண்டாவது நடவடிக்கையின் போது இரண்டு சிவெட்டுகள், இரண்டு குரங்குகள், நான்கு கிளிகள் மற்றும் இரண்டு பட்ஜி பறவைகளையும் போலீசார் மீட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார், மூன்றாவது நடவடிக்கையில் ஒரு புலி நகம் மற்றும் மான் இறைச்சியையும் போலீசார் கண்டுபிடித்துள்ளனர்.

ஆயுதங்கள் சட்டம் 1960 இன் பிரிவு 8 (அ) இன் கீழ், வீட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட துப்பாக்கி, ஆயுதச் சட்டம் 1960 இன் பிரிவு 36 மற்றும் சாயல் ஆயுதங்களை வைத்திருத்தல் மற்றும் இறக்குமதி செய்தல் மற்றும் பிரிவு 69/60 (1) (அ) வனவிலங்குகளை பராமரிப்பதற்காக வனவிலங்கு பாதுகாப்பு சட்டம் 2010.

இந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் முதல் அக்டோபர் வரை ஜோகூரில்  விலங்குகளை சேமித்து விற்பனை செய்த 34 வளாகங்களை போலீசார் மாநில பெர்ஹிலிட்டனுடன் சேர்ந்து ஆய்வு செய்ததாகவும்  அயோப் தெரிவித்தார்.

வனவிலங்கு பாதுகாப்பு சட்டம் 2010 இன் பிரிவு 60 (1) (அ) இன் கீழ் 16 பேரை நாங்கள் கைது செய்துள்ளோம். மேலும் எட்டு வீட்டில் ஆயுதங்கள் உட்பட ஒன்பது ஆயுதங்களை பறிமுதல் செய்துள்ளோம்.

சந்தேக நபர்களில் 16 பேரில் ஐந்து பேர் மீது துப்பாக்கி (அதிகரித்த அபராதம்) சட்டம் 1971 மற்றும் ஆயுத சட்டம் 1960 ஆகியவற்றின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது என்று அவர் மேலும் கூறினார். இந்த ஆண்டு 823 வேட்டை உரிமங்களையும் காவல்துறை ரத்து செய்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here