கோவிட் 19 காலகட்டத்தில் சட்ட விரோத குடியேறிகள் 30ஆயிரத்திற்கு மேற்பட்டோர் நாடு கடத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தொற்றுநோய் தொடங்கியதிலிருந்து 30,000 க்கும் மேற்பட்ட சட்டவிரோத புலம்பெயர்ந்தோரை குடிவரவு துறை நாடுகடத்தியது என்று தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்துள்ளார்.

கடந்த வியாழக்கிழமை (நவம்பர் 5) நிலவரப்படி, 31,282 சட்டவிரோதமானவர்கள் அந்தந்த நாடுகளுக்கு நாடு கடத்தப்பட்டுள்ளதாகவும், இந்தோனேசியர்கள் மொத்தமாக 14,072 நாடுகடத்தப்பட்டுள்ளனர் என்றும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

இதைத் தொடர்ந்து பங்களாதேஷ் (4,551), மியான்மர் (2,898), தாய்லாந்து (2,200), இந்தியா (2,189), சீனா (1,856), பாகிஸ்தான் (1,230), வியட்நாம் (647), நேபாளம் (397), பிலிப்பைன்ஸ் (298) மற்றும் பிறர் (944).

ஓப்ஸ் பென்டெங்கின் கீழ், நாட்டின் பல்வேறு பாதுகாப்புப் படைகள் மற்றும் எல்லைக் கட்டுப்பாட்டு முகவர் நிறுவனங்கள் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோருக்கு எதிராக அமலாக்க நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதில் கவனம் செலுத்தியுள்ளன.

இஸ்மாயில் சப்ரி ஞாயிற்றுக்கிழமை (நவ. 8), ஆவணமற்ற 22 புலம்பெயர்ந்தோர் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் மூன்று வாகனங்கள் கைப்பற்றப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஆணையை (எம்.சி.ஓ) மீறியதற்காக 717 நபர்கள் மீது போலீசார் ஞாயிற்றுக்கிழமை நடவடிக்கை எடுத்தனர். அவர்களில் 704 பேருக்கு பல்வேறு மீறல்களுக்கான சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டுள்ளன.

மீறல்களில் சமூக இடைவெளி மீறல்  (205), முகக்கவசம் அணியாதது (118), நுழைவு பதிவுகளை வழங்காதது (73), அனுமதிக்கப்பட்ட நேரத்திற்கு அப்பால் இயங்குகிறது (73), பொழுதுபோக்கு விற்பனை நிலையங்கள் (103), மாவட்டத்தைக் கடப்பது அல்லது நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO (63) இன் கீழ் உள்ள இடங்களில் மாநில எல்லைகள் மற்றும் ஒரு வாகனத்தில் அனுமதிக்கப்பட்ட பயணிகள் வரம்பை மீறுதல் (37)  ஆகியவையாகும்.

எஸ்ஓபிக்கு இணங்குவதை கண்காணிக்கும் பணிக்குழு சனிக்கிழமையன்று 50,962 சம்மன்களை வழங்கியது என்று இஸ்மாயில் சப்ரி தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here