10 விழுக்காட்டு ஊதியத்தை விட்டு கொடுக்க வேண்டும்: துன் மகாதீர் கருத்து

கோலாலம்பூர் : கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது ஏழைகளுக்கு உதவுவதற்காக அரசு அல்லது தனியார் துறையில் அதிக சம்பளம் பெறுபவர்கள் 10% சம்பளத்தை விட்டு கொடுக்க வேண்டும் என்று முன்னாள் பிரதமர் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது முன்மொழிந்தார்.

இந்த பணத்தை வேலையற்றோர் மற்றும் வருமானம் இல்லாதவர்களுக்கு உணவு வழங்க பயன்படுத்த வேண்டும் என்றார்.

இது ஒரு தியாகம், ஆனால் ஒரு நியாயமான கட்-ஆஃப் புள்ளி இருந்தால் RM20,000 pm (மாதத்திற்கு) அது அவர்களுக்கு பாதிப்பை ஏற்படுத்தும் என்று நான் நினைக்கவில்லை.

இந்த தொற்றுநோய் ஏழைகளை அதிகம் பாதிக்கிறது. வேலை இழந்தவர்கள் மற்றும் சிறு வணிகர்களுக்கு வருமானம் எதுவுமில்லை. அவ்வாறு செய்யாவிட்டால் அவர்களுக்கு உணவு வாங்க கூட பணம் இருக்காது.

“மறுபுறம், அதிக சம்பளம் பெறுபவர்கள் தங்கள் அன்றாட தேவைகளை விட அதிகமாக சம்பாதிக்கிறார்கள். நிச்சயமாக, விமான ஊழியர்கள் மற்றும் வணிக நிர்வாகிகள் போன்ற அதிக சம்பளம் பெறுபவர்களும் வேலை இழக்க நேரிடும்” என்று அவர் தனது வலைப்பதிவில் தெரிவித்துள்ளார் கடந்த வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 6) பட்ஜெட் 2021 ஐ அட்டவணைப்படுத்தியதற்கு பதிலளிக்கும் வகையில் திங்கள் (நவம்பர் 9) அன்று http://chedet.cc இல்.

இதற்கிடையில், டாக்டர் மகாதீர் மேலும் யதார்த்தமானதாக மாற்றுவதற்காக இது என்றும் அரசியல்வாதிகள் உட்பட மக்கள் அதை ஆதரிக்க முடியும் என்றும் நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

பொருளாதார நிலைமைக்கு அரசாங்கத்தால் அதிக பணம் செலவழிக்க வேண்டியிருக்கும். ஆனால் தொற்றுநோய் அரசாங்கத்தின் வருவாயையும் பாதிக்கிறது. பட்ஜெட் 2021 ஆம் ஆண்டிற்கானது. பொருளாதார மீட்சிக்கான எதிர்பார்ப்பு மிகவும் நம்பிக்கையானது  என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த வெள்ளிக்கிழமை, நிதியமைச்சர் தெங்கு டத்தோ ஶ்ரீ ஜஃப்ருல் தெங்கு அப்துல் அஜீஸ் 2021 பட்ஜெட்டை RM322.5 பில்லியன்  ஒதுக்கீட்டில் தாக்கல் செய்தார். இது கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பல்வேறு சவால்களை எதிர்கொள்வதில் நாட்டின் வரலாற்றில் மிக உயர்ந்தது. -பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here