எம்சிஓவை கடைபிடிக்காத 8 பேருக்கு அபராதம்

கப்பாளா பத்தாஸ்: இங்குள்ள ஒரு பட்டறையில் தங்கள் சொந்த மோட்டார் சைக்கிள்களை பழுதுபார்ப்பதில் மும்முரமாக இருந்த எட்டு பேருக்கு நிபந்தனை இயக்க கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் (எம்.சி.ஓ) கீழ் அனுமதிக்கப்பட்ட கால வரம்பை மீறியதற்காக தலா 1,000 வெள்ளி அபராதம் விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

மாவட்டத்தில் நிபந்தனைக்குட்பட்ட எம்.சி.ஓ. மாவட்டத்தில் நிபந்தனைக்கு இணங்குவதை உறுதி செய்வதை நோக்கமாகக் கொண்ட ஓப்ஸ் கோவிட் -19 இன் போது போலீஸ் குழுவினரால் பட்டர்வொர்த் பகுதியில் உள்ள ஒரு மோட்டார் சைக்கிள் பட்டறையில் தனிநபர்களுக்கு இரவு 11.30 மணியளவில் அபராதம் விதிக்கப்பட்டதாக வடக்கு செபராங் பிறை ஒ.சி.பி.டி  நூர்சைனி முகமட் நூர் தெரிவித்தார்.

மேலும் வெடிப்பதைத் தடுக்க அரசாங்கத்தால் கட்டளையிடப்பட்ட நிலையான இயக்க முறைமையை (எஸ்ஓபி) தனிநபர்கள் மீறியதாக அவர் கூறினார்.

30 வயதிற்குட்பட்ட அனைவருக்கும் தொற்று நோய்கள் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு (பாதிக்கப்பட்ட உள்ளூர் பகுதிகளுக்குள் நடவடிக்கைகள்) விதிமுறைகள் 2020 இன் விதி 10 (8) இன் படி அபராதம் விதிக்கப்பட்டது  என்று அவர் கூறினார்.

இந்த நடவடிக்கையின் போது கப்பாளா பத்தாஸ் மற்றும் பட்டர்வொர்த்தில் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCOவை மீறியதற்காக, 30 வயதிற்குட்பட்ட எட்டு ஆண்களுக்கும் தலா RM1,000 சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டதாக ஏ.சி.பி நூர்சைனி கூறினார்.

அவர்கள் உடல் ரீதியான தூரத்தை கடைபிடிக்கவில்லை. அவர்களின் புரவலர்களின் உடல் வெப்பநிலை மற்றும் விவரங்களை பதிவு செய்யவில்லை அல்லது மைசெஜ்தெரா கியூஆர் குறியீடு இல்லை.

அபராதம் விதிக்கப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக SOP ஐ கண்டிப்பாக கடைப்பிடிக்க வேண்டும் என்றும், அதேபோல் நோய்த்தொற்றின் வளைவைத் தட்டச்சு செய்ய அரசாங்கத்திற்கு உதவ வேண்டும் என்றும் அவர் அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here