பொருளாதாரம் மீட்சி அடைந்து வருகிறது

பெட்டாலிங் ஜெயா: மூன்றாம் காலாண்டில் எதிர்பார்த்ததை விட வலுவான முன்னேற்றத்தைக் கண்ட பின்னர், மலேசியாவின் பொருளாதாரம் படிப்படியாக இருந்தாலும் ஆண்டின் இறுதியில் மற்றும் 2021 வரை தொடர்ந்து முன்னேறும்.

இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கை தளர்த்தியதைத் தொடர்ந்து பொருளாதார நடவடிக்கைகள் படிப்படியாக மீண்டும் தொடங்குவதுடன் அனைத்துலக வர்த்தகத்தில் மீட்கப்படுவதும் நாட்டின் மீட்பு பாதையை ஆதரிக்க உதவும் என்று பொருளாதார வல்லுநர்கள் தெரிவித்தனர். மேம்படுத்தப்பட்ட மூன்றாம் காலாண்டு மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி (மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி) ) செயல்திறன், ஒரு சிறிய சுருக்கத்தால் பிரதிபலிக்கப்படுகிறது. இது கோவிட் -19 இன் பரவலைக் கட்டுப்படுத்த கட்டுப்படுத்தப்பட்ட சுகாதார நடவடிக்கைகளை தளர்த்துவதன் காரணமாக இருந்தது.

அதே நேரத்தில், RM305bil உதவி நடவடிக்கைகள் பொருளாதாரத்தின் முன்னேற்றத்திற்கு சாதகமான உத்வேகத்தை அளித்துள்ளன. உதவி நடவடிக்கைகள் நுகர்வோர் நம்பிக்கையை உயர்த்தியுள்ளன. இதன் விளைவாக தேவை அதிகரிக்கும்.

வணிகங்களும் மேம்பட்ட ஆர்டர்கள் மற்றும் பேக்லாக் ஆர்டர்களால் பயனடைந்துள்ளன என்று அவர் கூறினார். நாட்டின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி மூன்றாம் காலாண்டில் 2.7% சுருங்கியது, இது 3.7% சுருக்கத்தின் ஒருமித்த எதிர்பார்ப்பை விட சிறந்தது. இது இரண்டாவது காலாண்டில் 17.1% வீழ்ச்சியிலிருந்து வலுவான மீளுருவாக்கத்தைக் குறிக்கிறது.

செப்டம்பர் 2020 முதல் மூன்று மாதங்களில் தனியார் நுகர்வு, முதலீட்டு நடவடிக்கைகள் மற்றும் ஏற்றுமதி போன்ற பல முக்கிய பிரிவுகளில் வளர்ச்சியில் முன்னேற்றங்கள் காணப்படுவதாக OCBC வங்கி பொருளாதார நிபுணர் வெலியன் விராண்டோ சுட்டிக்காட்டினார்.

இருப்பினும், கோவிட் -19 தொற்றுநோயானது நிலத்தில் மீண்டும் எழுந்திருப்பது நான்காவது காலாண்டில் மீட்கும் வேகத்தை குறைக்கக்கூடும் என்றார்.

உற்பத்தி வசதிகள் உட்பட – பொருளாதார நடவடிக்கைகளில் பெரும்பகுதி தீண்டத்தகாததாகவே உள்ளது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார். கூடுதலாக, ரகுடென் டிரேட் எஸ்.டி.என் பி.டி ஆராய்ச்சி துணைத் தலைவர் வின்சென்ட் லா குறிப்பிட்டார் அதிக கச்சா பாமாயில் விலைகள், கையுறை ஏற்றுமதி மற்றும் அரசாங்கத்தின் பொருளாதார ஊக்கத் தொகை ஆகியவற்றால் ஆண்டு ஆதரிக்கப்பட்டது.

ஆறு மாத கடன் தடை, ஊதிய மானிய ஒதுக்கீடு மற்றும் வணிகங்களை ஆதரிப்பதற்கும் பொருளாதாரத்தை தூண்டுவதற்கும் நடவடிக்கைகள் செலவினங்களை ஊக்குவித்தன.

இன்றுவரை, அரசாங்கத்தால் உருவாக்கப்பட்ட பொருளாதார உதவி தொகுப்புகள் RM305bil ஆகும், இது 2020 மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 3.7% முதல் 4% வரை பங்களிக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here