பசுமை மண்டலத்தில் வசிப்பவர்களுக்கு பயண அனுமதி

புத்ராஜெயா: சுற்றுலாத் துறையை உயர்த்த உதவும் வகையில் பசுமை மண்டல மாநிலங்கள் மற்றும் மாவட்டங்களில் வசிப்பவர்கள் ஞாயிற்றுக்கிழமை (நவம்பர் 22) முதல் விடுமுறை நாட்களில் பயணிக்க அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று மூத்த அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ள உள்நாட்டு சுற்றுலாவுக்கு உதவ  சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகம் முன்வைத்த ஒரு திட்டத்தை தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (என்.எஸ்.சி) சிறப்புக் கூட்டத்தில் கேட்டதாக அவர் கூறினார்.

இதை அனுமதிக்க நாங்கள் ஒப்புக் கொண்டுள்ளோம். ஆனால் இது பசுமை மாநிலங்கள் அல்லது மாவட்டங்களில் வசிப்பவர்களுக்கு மட்டுமே, இலக்கு பசுமை மண்டலங்களிலும் இருக்க வேண்டும் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 20) கூறினார்.

பசுமை மண்டலமாக இருக்கும் குவாந்தனை சேர்ந்தவர்கள் கோலா தஹானில் உள்ள தாமான் நெகாராவில் விடுமுறைக்கு செல்லக்கூடிய ஒரு உதாரணத்தை அவர் மேற்கோள் காட்டினார். இது ஒரு பசுமை மண்டலமாகும்.

இப்போது பசுமை மண்டலமாக இருக்கும் ஜோகூருக்கு செல்ல விரும்பும் பகாங்கில் இருந்து வருபவர்கள், ஆனால் நெகிரி செம்பிலான் வழியாக செல்ல வேண்டியவர்கள் சிவப்பு மண்டலம் வழியாக செல்ல போலீஸ் அனுமதி பெற வேண்டும்.

ஒரு கேள்விக்கு, இஸ்மாயில் சப்ரி, பச்சை மண்டலங்களைச் சேர்ந்தவர்கள் பச்சை பயணக் குமிழியைப் பயன்படுத்தி சிவப்பு மண்டலங்களுக்குச் செல்வது குறித்து எந்த கேள்வியும் இல்லை என்றார்.

அவை சாலைத் தடைகளில் நிறுத்தப்படும், மேலும் அவர்களின் இலக்கைக் கூற அனுமதி கடிதத்தைக் காட்ட வேண்டும். அவர்களிடம் ஒன்று இல்லையென்றால், அவர்களுக்கு சம்மன் அல்லது திரும்பிச் செல்லும்படி கூறப்படலாம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here