துரோகிகளை களைய நடவடிக்கை அவசியம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: துரோகிகளை களைவதற்கு குடிவரவு திணைக்களம் மற்றும் தேசிய பதிவுத் துறை ஆகியவற்றை மாற்றியமைக்க வேண்டும் என்று தேசிய தேசபக்தர்கள் சங்கம் (Patriot) தெரிவித்துள்ளது.

தேசபக்தர் தலைவர் பிரிக்-ஜென் (Rtd) டத்தோ முகமட் அர்ஷத் ராஜி, மனித கடத்தல் வளையங்கள் மற்றும் மைக்காட் விற்பனை மோசடிகளில் அரசு ஊழியர்களுக்குத் தொடர்பு இருப்பதாகக் கூறப்படுவது இரு துறைகளின் மொத்த மறுசீரமைப்பின் அவசியத்தை உறுதிப்படுத்தியுள்ளது என்றார்.

இரு நிறுவனங்களின் அதிகாரிகளால் மேற்கொள்ளப்படும் எந்தவொரு சட்டவிரோத நடவடிக்கையும் தேசத்துரோகத்திற்கு ஒப்பாகும்.

இரு துறைகளின் முழுமையான மறுசீரமைப்பை மேற்கொள்ளுமாறு தேசபக்தர் அரசாங்கத்தை கேட்டுக்கொள்கிறது. அந்தந்த துறைகளுக்குள் ஏதேனும் தோல்வி ஏற்பட்டால் எதிர்காலத்தில் முழு பொறுப்பையும் பொறுப்புணர்வையும் ஏற்றுக்கொள்வதாக துறைத் தலைவர்களிடம் தெளிவாகக் கூறப்பட வேண்டும் என்று அவர் சனிக்கிழமை (நவம்பர் 21) கூறினார்.

மலேசியா ஊழல் தடுப்பு நிறுவனம் (எம்.ஏ.சி.சி) மனித கடத்தல் வளையத்துடன் தொடர்புடைய ஊழல் நடவடிக்கைகள் குறித்து விசாரணைகளை மேற்கொண்டதால், குடிநுழைவு அதிகாரிகள் சம்பந்தப்பட்ட சமீபத்திய கைதுகளுக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

அதிக எண்ணிக்கையிலான கைதுகள் குடிவரவுத் துறையின் மேலாண்மை, செயல்பாடு மற்றும் கட்டுப்பாடு ஆகியவற்றில் உள்ளார்ந்த பலவீனத்தைக் குறிக்கிறது என்று அர்ஷத் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு செப்டம்பரில், மலேசிய அடையாள ஆவணங்களை வெளிநாட்டினருக்கு RM100,000 முதல் RM600,000 வரையிலான கட்டணத்திற்கு விற்றதாக 20 தேசிய பதிவுத் துறை அதிகாரிகள் பினாங்கில் கைது செய்யப்பட்டனர் என்றும் அவர் குறிப்பிட்டார்.

மாநில NRD உதவி இயக்குனர் சம்பந்தப்பட்டதாக தெரிவிக்கப்பட்டது என்று அவர் கூறினார். MACC ஆல் குடிவரவு அதிகாரிகளை கைது செய்வது கவலைக்கு ஒரு காரணம் என்று அவர் கூறினார்.

வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 20), சீனா, வியட்நாம், இந்தோனேசியா மற்றும் பங்களாதேஷைச் சேர்ந்த வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் சம்பந்தப்பட்ட கடத்தல் வளையத்துடன் தொடர்புடைய குடிவரவு அதிகாரி உட்பட நான்கு பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.

RM800,000 மதிப்பிலான  26 க்கும் மேற்பட்ட சொகுசு கார்கள் மற்றும் நான்கு உயர் ஆற்றல் கொண்ட மோட்டார் சைக்கிள்களை அதிகாரிகள் பறிமுதல் செய்தனர். நவம்பர் 17 ஆம் தேதி, MACC 27 குடிவரவு அதிகாரிகள் மற்றும் 19 பொதுமக்களை நாடு தழுவிய அளவில் கைது செய்தது.

இந்த ஆண்டு பிப்ரவரி தொடக்கத்தில் புக்கிட் மெர்தாஜாமில் கொள்ளை நடத்தியதற்காக பினாங்கு குடிவரவு துறை அதிகாரி உட்பட 6 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.

இது துறையின் தலைமையை மோசமாக பிரதிபலிக்கிறது, அவர்கள் தங்கள் வேலை விதிகள் மற்றும் நடைமுறைகளுக்கு கடுமையான இணக்கத்தை கோருகிறார்கள் என்பதை அறிந்து கொள்ள வேண்டும்.

பல மேலதிக அதிகாரிகள் தங்கள் மேலதிகாரிகளால் கவனிக்கப்படாமல் ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக தங்கள் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ள அனுமதிக்கப்பட்டனர் என்பது நம்பமுடியாதது. நிச்சயமாக, மேலதிகாரிகள் சட்டவிரோத நடவடிக்கைக்கு ஒரு துணை என்று அவர் கூறினார்.

தேசிய பாதுகாப்பு மற்றும் இறையாண்மையைக் குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தும் இத்தகைய நடவடிக்கைகளுக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்க அரசாங்கம் பூஜ்ஜிய சகிப்புத்தன்மையை விதிக்க வேண்டும் என்று அர்ஷத் கூறினார்.

குடிநுழைவு  திணைக்களம் மற்றும் என்ஆர்டி இரண்டு முக்கியமான துறைகள், அவை சம்பந்தப்பட்ட விசாரணை மற்றும் பாதுகாப்பு அமைப்புகளின் ஆய்வுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here