மைசெஜ்தாரா வழி அதிக ஆபத்து என்கின்றனர் மலேசியர்கள்

ஜோஹர் பாரு: பி.சி.ஏ (Periodic Commuting Arrangement) இன் கீழ் சிங்கப்பூரிலிருந்து திரும்பும் மலேசியர்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட்டிருந்தாலும், மைசெஜ்தெரா பயன்பாட்டின் மூலம் தங்களுக்கு “அதிக ஆபத்து” என்று கருதுகின்றனர்.

மலேசியா-சிங்கப்பூர் தொழிலாளர் பணிக்குழுவின் தலைவர் தயாளன் ஸ்ரீபாலன், “அதிக ஆபத்து”  என்பதன் காரணமாக, இந்த மலேசியர்களால் அரசு துறைகள் மற்றும் வங்கிகள் உட்பட பல இடங்களுக்குள் நுழைய முடியவில்லை.

பி.சி.ஏ இன் கீழ் நகர-மாநிலத்திலிருந்து திரும்பியபோது கோவிட் -19 க்கு பரிசோதிக்கப்பட்டவர்களில் பலர் தங்கள் முடிவுகளைப் பெற்றனர் மற்றும் இரண்டு அல்லது மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு தனிமைப்படுத்தலில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்டனர் என்று அவர் கூறினார்.

ஆனால் மைசெஜ்தெரா பயன்பாட்டில், அவற்றின் நிலை 14 நாட்கள் வரை‘ அதிக ஆபத்து ’எனக் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. அவர்கள் நோய்வாய்ப்பட்டிருந்தாலும், அவர்கள் எந்த அரசு மருத்துவமனை அல்லது கிளினிக்கிற்கு செல்ல முடியாது, ஆனால் கோவிட் -19 நோயாளிகளைக் கையாளும் நபர்களிடம் செல்ல வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார், இதுபோன்ற பல புகார்களை அவர் சமீபத்தில் பெற்று வருவதாகவும் கூறினார்.

அந்த நபர் தனிமைப்படுத்தலில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்டவுடன் மைசெஜ்தெரா பயன்பாட்டை சுகாதார அமைச்சகம் புதுப்பிக்க வேண்டும் என்றார்.

சிங்கப்பூர் நிரந்தர வசிப்பிட அந்தஸ்துள்ள ஆயிரக்கணக்கான மலேசியர்களும் மலேசியாவில் 14 நாட்கள் தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்த வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருந்ததால் அவர்கள் பி.சி.ஏ-க்கு தகுதியற்றவர்கள் அல்லது பரஸ்பர கிரீன் லேன் (ஆர்.ஜி.எல்) ஏற்பாட்டின் கீழ் பயணம் செய்ய வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருந்தனர்.

PR களில் இருந்து மட்டும் இதுபோன்ற 1,300 க்கும் மேற்பட்ட புகார்களை நாங்கள் பெற்றுள்ளோம். யாரும் தங்கள் பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காணவில்லை என்று நான் வருத்தப்படுகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

சிங்கப்பூருடனான எல்லையை மீண்டும் திறப்பதற்கு மத்தியஸ்தம் செய்ய உதவுமாறு தயாளன் ஜோகூர் ஆட்சியாளர் சுல்தான் இப்ராஹிம் இப்னி அல்மர்ஹம் சுல்தான் இஸ்கந்தரிடம் வேண்டுகோள் விடுக்கிறார்.

எட்டு மாத கால மூடல் காரணமாக வாழ்வாதாரங்கள் பாதிக்கப்பட்டுள்ள ஆயிரக்கணக்கான உள்ளூர் மக்களுக்கு இது உதவும் என்று அவர் கூறினார்.

மலேசியர்களின் 20,000 க்கும் மேற்பட்ட கையெழுத்துக்கள் அடங்கிய ஒரு குறிப்பாணை எங்களிடம் உள்ளது, பெரும்பாலும் தொழிலாளர்கள், அவர்கள் ஜோகூர் சுல்தானிடம் பிரச்சினையைத் தீர்க்க உதவுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறார்கள் என்று அவர் கூறினார். அரண்மனையில் இருந்து ஒரு அதிகாரியை சந்திக்க முடியும் என்று அவர்கள் நம்புகிறார்கள் விரைவில் மனு ஒப்படைக்கப்படும்.

தற்போது, ​​இரு நாடுகளும் தொழிலாளர்கள் மற்றும் வணிக சமூகத்தை பி.சி.ஏ மற்றும் ஆர்.ஜி.எல் ஆகியவற்றைப் பயன்படுத்தி பயணிக்க அனுமதிக்கின்றன. இந்த நடவடிக்கை ஆகஸ்டில் நடைமுறைக்கு வந்தது.

மார்ச் 18 ஆம் தேதி எல்லை மூடப்பட்டதிலிருந்து மக்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகள் தொடர்பாக தயாளன் மாநில அரசுக்கு இரண்டு குறிப்புகளை வழங்கியுள்ளார்.

“நிதி ரீதியாக ஊக்கமளிக்கும் வேலைகளை” மேற்கொண்டதாகக் கூறப்படும் தயாலன் மற்றும் அவரது தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனத்தைத் தாக்கும் வீடியோக்கள் சம்பந்தப்பட்ட ஒரு தனி பிரச்சினையில், அவர் குற்றச்சாட்டுகளால் தடையின்றி இருப்பதாகக் கூறினார்.

ஒரு தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனமாக, இது தனிப்பட்ட லாபத்திற்காக அல்லாமல் நடவடிக்கைகளை நடத்துவதற்கு பணம் சேகரிக்கிறது என்றார்.

ஒவ்வொரு உறுப்பினரும் பதிவு செய்வதற்கு RM10 மற்றும் வருடாந்திர உறுப்பினர் கட்டணத்திற்கு RM100 செலுத்துகிறார்கள்.

இந்த பணம் தணிக்கை செய்யப்பட்ட எங்கள் என்ஜிஓ கணக்கில் செலுத்தப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார், வாடகை மற்றும் ஊழியர்களின் சம்பளம் உட்பட தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனத்தை நடத்துவதற்கான செலவுகளை அவர்கள் மேற்கொள்கின்றனர்.

தனக்கு அரசாங்கத்திடமிருந்தோ அல்லது எதிர்க்கட்சியிடமிருந்தோ எந்த நிதியுதவியும் ஆதரவும் இல்லை என்றார். எல்லை மூடல் காரணமாக பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கு உதவ நாங்கள் முக்கியமாக அமைப்பை நடத்துகிறோம்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here