மறைந்த மரடோனாவிற்கு மாமன்னர் இரங்கல்

கோலாலம்பூர் (பெர்னாமா): அர்ஜென்டினாவில் உள்ள அவரது வீட்டில் மாரடைப்பு  ஏற்பட்டதைத் தொடர்ந்து புகழ்பெற்ற கால்பந்து வீரர் டியாகோ மரடோனா காலமானதற்கு மாமன்னர் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா தனது இரங்கலையும் வருத்தத்தையும் தெரிவித்துள்ளார்.

இஸ்தானா நெகாரா முகநூல் பக்கத்தில் பதிவேற்றிய அறிக்கையின்படி, அன்பான மற்றும் நேசத்துக்குரிய ஒரு மகனை இழந்ததற்கு அவரது குடும்பம், அன்புக்குரியவர்கள், ரசிகர்கள் மற்றும் அர்ஜென்டினா மக்களுக்கு அனுதாபங்களை தெரிவித்தார்.

 கடைசியாக 2017 இல் சிறந்த ஃபிஃபா கால்பந்து விருதுகளின் போது சூரிச்சில் திறமையான கால்பந்து வீரரை மாட்சிமை சந்தித்தார்.  மேலும் அவரது கவர்ச்சி, வேடிக்கையான அன்பான ஆளுமை மற்றும் நகைச்சுவை உணர்வு ஆகியவற்றால் தான் ஈர்க்கப்பட்டேன் என்று வியாழக்கிழமை (நவம்பர் 26) அந்த அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

மலேசியாவிலும், உலகளாவிய ரீதியிலும், கால்பந்து மீதான தனது அன்பும், அழகான விளையாட்டில் ஈடுபாடும், மரடோனாவுடன் பொதுவான காரணத்தைக் கண்டதாகவும், அவர்கள் விளையாட்டின் மீதான பரஸ்பர அன்பு குறித்து நீண்ட நேரம் பேசினர் என்றும் அவரது மாட்சிமை கூறினார்.

இந்த சந்திப்பு அவரது மாட்சிமைக்கு ஒரு பொக்கிஷமான நினைவகம் மற்றும் டியாகோ மரடோனா எப்போதும் அவரது மாட்சிமைக்கு மிகவும் பிடித்த கால்பந்து வீரராகவே இருந்தார்.

மரடோனா, உலகெங்கிலும் உள்ள ரசிகர்களால் அன்பாக அறியப்பட்டதால், எல்லா காலத்திலும் மிகச்சிறந்த கால்பந்து வீரர்களில் ஒருவராக பரவலாகக் கருதப்பட்டார், மேலும் அர்ஜென்டினாவின் 1986 உலகக் கோப்பை வெற்றியின் பின்னணியில் இருந்த உத்வேகமுள்ள கேப்டன் ஆவார்.

அவர் போகா ஜூனியர்ஸ், பார்சிலோனா மற்றும் இத்தாலிய கிளப் நாப்போலி ஆகியவற்றில் ஒரு பிரபலமான நபராக இருந்தார், 1980 களின் பிற்பகுதியில் அவர் இரண்டு சீரி ஏ பட்டங்களுக்கு வழிவகுத்தார்  என்று அது கூறியது.

60 வயதில் இறந்த கால்பந்து ஜாம்பவானுக்கு அஞ்சலி செலுத்தினார். அவரை ஒரு திறமையான திறமை வாய்ந்தவர் மற்றும் களத்தில் தொலைநோக்கு பார்வையாளர் என்று வர்ணித்தார். மேலும் வருங்கால சந்ததியினரால் நினைவுகூரப்படும். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here