2021 பட்ஜெட் : நாங்கள் இன்னும் முடிக்கவில்லை – அன்வார்

கோலாலம்பூர்: நாடாளுமன்றத் கொள்கை அளவில் 2021 பட்ஜெட் எளிமையான குரல் வாக்கெடுப்புடன் நிறைவேற்றப்பட்ட பின்னர், பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கம் இன்னும் பிரச்சினையில் இருந்து வெளியே வரவில்லை என்று எதிர்க்கட்சித் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  அன்வார்  இப்ராஹிம் கூறுகிறார்.

மற்ற எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களான, அதாவது கோத்தா ராஜா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் முகமட் சாபு 2021 பட்ஜெட்டுக்கு எதிராக வலுவான கருத்துக்களைக் கொண்டிருந்ததை ஒப்புக் கொண்ட அன்வார், “2021 பட்ஜெட்டை தொடர அனுமதிக்குமாறு” அமானா தலைவரிடம் முறையிட்டதாக கூறினார்.

“இது தொகுதி வாக்களிப்பைத் தவிர்ப்பது, எனவே நாங்கள் இன்னும் தொடரலாம் (பட்ஜெட்டில் விவாதம்). இது அங்கீகரிக்கப்படாது என்பதற்கு எந்த உத்தரவாதமும் இல்லை. அடுத்த திங்கட்கிழமை, பட்ஜெட் 2021 கமிட்டி கட்டத்தில் இருக்கும்போது, ​​அது மேலும் விரிவாக விவாதிக்கப்படும். வியாழக்கிழமை (நவம்பர் 26) நாடாளுமன்ற  வளாகத்தில் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அன்வார் திருத்தம் தேவை என்று கருதப்பட்டால் நிராகரிக்கவும், திருத்தம் செய்யவும் நாங்கள் நிச்சயமாக தேர்வு செய்வோம்.

2021 பட்ஜெட் எளிய குரல் வாக்கெடுப்பு மூலம் நாடாளுமன்றத்தில் நிறைவேற்றப்பட்ட பின்னர் நாடாளுமன்றத்தில் டிஏபி மற்றும் பி.கே.ஆர் நாடாளுமன்றத்தின் ஒரு கூட்டத்தில் கலந்து கொண்ட பின்னர் அன்வர் செய்தியாளர்களிடம் பேசினார்.

இது இறுதி மூன்றாவது வாசிப்பில் (கமிட்டி கட்டத்தில்) அங்கீகரிக்கப்படுமா இல்லையா, நாங்கள் நிகழ்ச்சி நிரலைப் பின்பற்றவில்லை என்பதற்கான எந்தக் குறிப்பும் இல்லை என்று சீர்திருத்த நிகழ்ச்சி நிரலைக் குறிப்பிட்டு அன்வர் கூறினார்.

அந்தோனி லோக், லிம் குவான் எங் மற்றும் கோபிந்த் சிங் தியோ போன்ற சிறந்த டிஏபி தலைவர்களும் கலந்து கொண்டனர். 2021 பட்ஜெட்டில் செய்யப்பட்ட திருத்தங்களை அறிவித்தபோது நிதியமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ தெங்கு ஜஃப்ருல் அப்துல் அஜீஸ் பல நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளார் என்பதையும் அன்வர் ஒப்புக் கொண்டார்.

மக்களுக்கு மிகவும் ஏற்றுக்கொள்ளக்கூடிய அடிப்படை பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காண அமைச்சர் சில நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளார் என்ற உண்மையை புறக்கணிப்பதை நான் காண விரும்பவில்லை.

எவ்வாறாயினும், போர்ட்டிக்சன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் பட்ஜெட் 2021 இல் தனது உரையின் போது ஒதுக்கீடுகள் குறித்த தெளிவற்ற விவரங்களை மட்டுமே வழங்கியதாக விமர்சித்தார்.

அமைச்சர் குறைந்தபட்சம் எண்களையும் புள்ளிவிவரங்களையும் பட்டியலிடுவார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. அதிகரிப்பு இல்லை (நிதியில்) என்று அவர் கூறுகிறார். நீங்கள் மில்லியன் கணக்கில் செலவழிக்கும்போது அதிகரிப்பு இல்லை என்று எப்படி சொல்ல முடியும்? ” அவர் கேள்வி எழுப்பினார்.

சபாநாயகர் டத்தோ அசார் அஜீசன் ஹருன் கூட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கும் போது “அப்பட்டமாக பக்கச்சார்பானவர்” என்று அன்வார் விமர்சித்தார்.

சபாநாயகர், தயவுசெய்து உங்கள் பொறுப்பையும் சக்தியையும் பயன்படுத்தி, நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் தங்கள் கருத்துக்களை வெளிப்படுத்த போதுமான வழிகள் உள்ளன என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

முன்னதாக வியாழக்கிழமை (நவம்பர் 26) நாடாளுமன்றத்தில், அமானாவின் போகோக் சேனா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டத்தோ  மஹ்புஸ் உமர் 2021 பட்ஜெட்டில் குரல் வாக்கெடுப்பு நிறைவேற்றப்பட்ட பின்னர் ஒரு தொகுதி வாக்கெடுப்புக்கு அழைப்பு விடுத்தார்.

மஹ்பூஸுக்கு ஆதரவாக 13 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் எழுந்து நின்றனர். ஆனால் 13 பேரின் அடையாளங்களை உறுதிப்படுத்த முடியவில்லை என்று அசார் கூறினார்.

பெஜுவாங் மற்றும் அமானாவைச் சேர்ந்த மற்ற நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள், அதாவது துன் டாக்டர் மகாதீர்  முகமது, டத்தோ அமிருதீன் ஹம்சா, டத்தோ ஶ்ரீ முக்ரிஸ் மகாதீர், டத்தோ ஷாருதீன் எம்.டி சல்லே மற்றும் பல  மஹ்பூஸுக்கு ஆதரவாக எழுந்து நின்றனர்.

ஸ்டாண்டிங் ஆர்டர் 46 (4) இன் கீழ் தேவையான 15 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களில்  13 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மட்டுமே ஆதரவாக நிற்கிறார்கள் என்று அசார் கூறியதை அடுத்து, ஒரு தொகுதி வாக்கெடுப்புக்கான மஹ்பூஸின் அழைப்பு பயனற்றது.

மஹபூஸ் அழைத்த தொகுதி வாக்களிப்பை ஆதரிக்க வேண்டாம் என்ற டிஏபி மற்றும் பி.கே.ஆரின் முடிவை மலேசியர்கள் சமூக ஊடகங்களில் விமர்சித்தனர்.

“ஒய்.பி., உங்கள் தொகுதியில் ஒரு குடிமகனாக நான் இப்போது பாராளுமன்றத்தில் நடந்ததைப் பற்றி மிகவும் ஏமாற்றமடைகிறேன். பட்ஜெட்டுக்கு எதிராக உங்கள் குறைகளை ஏன் கூறவில்லை” என்று ட்விட்டர் பயனர் லாம் இயன் கேட்டார்.

நிலையான ஆணை 46 (3) இன் கீழ், சபாநாயகர் அறிவித்த முடிவுகளுடன், விவாதங்களில் “ஐயஸ்” மற்றும் “சத்தங்கள்” என்ற குரல் வாக்கெடுப்புக்கு ஒரு மசோதா சபையில் வைக்கப்படும்.

நாடாளுமன்ற  நிலை ஆணை 46 (4) இன் கீழ் ஒரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினரால் முடிவுகளை சவால் செய்யலாம். இது ஒரு தொகுதி வாக்கெடுப்புக்கு அழைப்பு விடுப்பதன் மூலம் சபையில் இருக்கும் சட்டமன்ற உறுப்பினர்களின் உண்மையான வாக்கு எண்ணிக்கையை உள்ளடக்கியது.

எவ்வாறாயினும், ஒரு தொகுதி வாக்கெடுப்பு தூண்டப்படுவதற்கு குறைந்தது 15 உறுப்பினர்கள் ஆதரவாக நிற்பதைக் காண வேண்டும். இது தோல்வியுற்றது, முந்தைய குரல் வாக்களிப்பின் முடிவுகளை சபாநாயகர் அறிவிப்பார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here