டிசம்பர் 3 முதல் கடைகள், உணவகங்களைத் திறக்க செக்; அரசு அனுமதி!

கொரோனா வைரஸ் தொற்று அலை தணிந்ததால், டிசம்பர் 3, வியாழக்கிழமை செக்: அரசு உணவகங்கள் அத்தியாவசிய கடைகளை மீண்டும் திறக்க அனுமதிக்கும் என்று சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் ஜான் பிளாட்னி ஞாயிற்றுக்கிழமை தெரிவித்தார்.

நாடு, அதன் 5- ஆவது நிலை கொரோனா வைரஸ் ஆபத்து அளவில் ,3 ஆவது நிலைக்கு மாறியிருக்கிறது. இதனால் அனைத்து கடைகளும் உணவகங்களும் திறக்கப்பட அனுமதி வழங்கப்பட்டிருக்கிறது. ஆனால், சமூக தூரத்தை அனுமதிக்க வாடிக்கையாளர் எண்ணிக்கையை மட்டுப்படுத்த வேண்டும்.

இரவு நேர ஊரடங்கு உத்தரவு நீக்கப்படும், ஆனால், பப்கள் இரவு 10 மணிக்குள் மூடப்பட வேண்டும். அருங்காட்சியகங்கள், காட்சியகங்கள் வரையறுக்கப்பட்ட திறனுடன் திறக்கப்படலாம். தனிப்பட்ட உட்புற விளையாட்டு நடவடிக்கைகள் மீண்டும் தொடங்கலாம்.

இந்த நேரத்தில் அதிகபட்சம் 6 இடத்திலிருந்து 50 பேர் கொண்ட குழுக்கள் வெளியேயும் 10 பேர் உள்ளே கூடலாம்.

கட்டுப்பாடுகளைத் தளர்த்துவது வழக்கு எண்களின் முன்னேற்றத்தை குறைக்கும் என்பதை அரசாங்கம் அறிந்திருக்கிறது. ஆனாலும் இதை ஆன்டிஜென் பரிசோதனையுடன் எதிர்கொள்ள திட்டமிட்டுள்ளது.

கிறிஸ்துமஸுக்கு முன்பு குறுகிய கால கடைகள் திறந்திருக்கும் என்று அவர் ஒரு செய்தியில் கூறினார்.

10.7 மில்லியன் மக்கள் வாழும் நாட்டில் சனிக்கிழமை நிலவரப்படி 8,054 ஆகவும், மொத்த வழக்குகள் 518,649 ஆகவும் உள்ளன. கடந்த ஏழு நாட்களில் ஆறு வழக்குகளில் தினசரி புதிய வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 5,000 க்கும் குறைந்திருக்கிறது என்றும் அவர் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here