வெளிநாட்டனருடன் திருமணம் செய்து கொள்ளும் மலேசிய பெண்களுக்கு பாகுபாடு இல்லை

கோலாலம்பூர்: வெளிநாட்டினருடனான திருமணங்களின் மூலம் வெளிநாட்டில் பிறந்த குழந்தைகளின் குடியுரிமை தொடர்பாக மலேசிய பெண்களுக்கு பாகுபாடு இல்லை என்று உள்துறை துணை அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் முகமது கூறினார்.

“வெளிநாட்டுப் பெண்களுக்கு அங்கீகரிக்கப்பட்ட மற்றும் முறையான திருமணங்கள் மூலம் வெளிநாட்டில் பிறந்த மலேசிய தந்தையர்களின் குழந்தைகளுக்கு குடியுரிமை தானாக வழங்கப்படுகிறது.

ஆனால் ஒரு மலேசிய பெண் ஒரு வெளிநாட்டவரை மணந்தால், திருமணம் முறையானது மற்றும் அங்கீகரிக்கப்பட்டதாக இருந்தாலும், வெளிநாட்டில் பிறந்த குழந்தைக்கு தானாகவே குடியுரிமை வழங்கப்படாது.

இது இரட்டை குடியுரிமை பெற்ற குழந்தையைத் தவிர்ப்பதற்காகவும், பிற நாடுகளில், குழந்தையின் குடியுரிமை தந்தையின் வழியைப் பின்பற்றும் என்றும் வியாழக்கிழமை (டிசம்பர் 3) மக்களவையில் நத்ரா இஸ்மாயில் (பி.எச்- ஜிக்கிஜாங்) எழுப்பிய கேள்விக்கு பதிலளித்தபோது அவர் கூறினார்.

இந்த விவகாரம் தொடர்பாக மலேசிய பெண்களுக்கு எதிராக ஏன் பாகுபாடு உள்ளது என்பதையும், பெண்களுக்கு எதிரான அனைத்து வகையான பாகுபாடுகளையும் ஒழிப்பதற்கான ஐ.நா. மாநாட்டை செயல்படுத்த அரசாங்கம் விரும்புகிறதா என்றும் நத்ரா கேள்வி எழுப்பினார்.

வெளிநாட்டு மனைவியுடனான திருமணங்களின் மூலம் பிறந்த குழந்தைகள் குடியுரிமை பெற சுமார் மூன்று மாதங்கள் மட்டுமே ஆகும் என்று அவர் குறிப்பிட்டார், அதே நேரத்தில் வெளிநாட்டு ஆண்களுடன் திருமணத்தின் மூலம் பிறந்தவர்களுக்கான விண்ணப்பங்கள் நிராகரிக்கப்படுகின்றன அல்லது செயலாக்க பல ஆண்டுகள் ஆகும்.

மத்திய அரசியலமைப்பின் பிரிவு 14 மற்றும் 15 ன் கீழ் மலேசிய குடியுரிமை நிர்வகிக்கப்படுகிறது என்று முகமது இஸ்மாயில் குறிப்பிட்டார்.

மலேசிய பெண்கள், வெளிநாட்டு திருமணங்கள் மூலம் வெளிநாட்டில் பிறந்தவர்கள் மற்றும் இன்னும் எந்த குடியுரிமையும் பெறவில்லை இல்லை என்றால்  குடியுரிமைக்காக தேசிய பதிவுத் துறைக்கு விண்ணப்பிக்கலாம் என்றார்.

பொது மற்றும் அரசு சாரா நிறுவனங்கள் பிரச்சினைகளை எதிர்கொண்டால், அவர்கள் தேசிய பதிவுத் துறையில் அதிகாரிகளை சந்திக்க முடியும். குடியுரிமை பிரச்சினை என்பது பாதுகாப்பு மற்றும் இறையாண்மையின் கேள்வி என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here