ஒரு நாளைக்கு 500,000 பீப்பாய்கள் உற்பத்தி- ஒபெக் ஒப்புதல்!

பெட்ரோலிய ஏற்றுமதி நாடுகளின் அமைப்பான (ஒபெக்), ஒபெக் அல்லாத நாடுகள் வியாழக்கிழமை நடந்த கூட்டத்தில் எண்ணெய் உற்பத்தியை 2021 ஜனவரியில் இருந்து ஒரு நாளைக்கு 500,000 பீப்பாய்கள் (பிபிடி) அதிகரிக்க முடிவு செய்தன.

2021 ஜனவரியில் எண்ணெய் உற்பத்தியை ஒரு நாளைக்கு 500,000 பீப்பாய்கள் (பிபிடி) அதிகரிக்க பெட்ரோலிய ஏற்றுமதி நாடுகளின் (ஒபெக்)  ஒபெக் அல்லாத நாடுகளின் அமைப்பு வியாழக்கிழமை நடந்த கூட்டத்தில் முடிவு செய்தது.

தற்போதைய எண்ணெய்ச் சந்தை அடிப்படைகள் , 2021 ஆம் ஆண்டின் கண்ணோட்டத்தின் வெளிச்சத்தில், ஒபெக் + 2021 ஜனவரியில் தொடங்கி 500,000 பிபிடி உற்பத்தியை சரிசெய்ய ஒப்புக்கொண்டது என்று 12  ஆவது ஒபெக், ஒபெக் அல்லாத அமைச்சரவைக் கூட்டத்திற்குப் பிறகு வெளியிடப்பட்ட ஒபெக் அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இதன் பொருள், 7.7 மில்லியன் பிபிடி தற்போதைய நிலையில் ஒப்பிடும்போது, ​​அடுத்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் குழு 7.2 மில்லியன் பிபிடி வெளியீட்டுக் கட்டுப்பாடுகளுக்கு நகரும்.

எண்ணெய் குழு 2021 ஜனவரி முதல் மாதாந்திர மந்திரி கூட்டங்களை நடத்த ஒப்புக் கொண்டது. அடுத்த மாதத்திற்கான கூடுதல் உற்பத்தி மாற்றங்களை முடிவு செய்ய, மாதாந்திர மாற்றங்கள் 500,000 மில்லியன் பிபிடிக்கு மேல் இல்லை.

முந்தைய மாதங்களில் அதிக உற்பத்தி செய்த அனைத்து பங்கேற்பு நாடுகளிடமிருந்தும் முழு இழப்பீட்டை உறுதி செய்வதற்காக, 2021 மார்ச் இறுதி வரை இழப்பீட்டுக் காலத்தை நீட்டிக்க கூட்டம் முடிவு செய்தது.

சவூதி அரேபியா, ரஷ்யா தலைமையிலான ஒபெக் + என அழைக்கப்படும் எண்ணெய் குழுவான ஒபெக், அதன் கூட்டாளிகள் ஏப்ரல், COVID-19 தொற்றுநோயை அழித்த கோரிக்கையாக மே, ஜூன் மாதங்களில் உற்பத்தியை 9.7 மில்லியன் பிபிடி குறைக்க ஒப்புக் கொண்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here