வீட்டிலிருந்தே பணி : 7ஆம் தேதி விவாதிக்கப்படும்

கோலாலம்பூர்: வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வது குறித்து அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் கைத்தொழில் அமைச்சகம் (மிட்டி) மற்றும் பொது சேவைத் துறை இயக்குநர் ஜெனரல் ஆகியோருடன் திங்கள்கிழமை (டிசம்பர் 7) விவாதிக்கப்படும் என்று டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் (படம்) தெரிவித்துள்ளார்.

தனியார் தொழில்கள் மிட்டியின் கீழ் வருவதே இதற்குக் காரணம். திங்களன்று நடைபெறும் எங்கள் கூட்டத்தில் இந்த விவகாரத்தை மீண்டும் எழுப்புவோம் என்று தற்காப்பு அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) சனிக்கிழமை (நவம்பர் 5) தனது தினசரி செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார்.

நிபந்தனைக்குட்பட்ட எம்.சி.ஓ.வை நீக்கிய பின்னர் சுற்றுலா தளங்களை மீண்டும் திறப்பது தொடர்பாக சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகத்திடம் இருந்து அரசு தகவல் பெறும் என்றும் அவர் கூறினார்.

மிருகக்காட்சிசாலைகள் திறக்க அனுமதிக்கப்படுகிறதா என்று சிலர் கேட்கலாம் என்பதை நாங்கள் புரிந்துகொள்கிறோம்? சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகத்துடன் இதைப் பற்றி விரிவாக விவாதிப்போம் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்திய பின்னர் மீண்டும் திறக்கக்கூடிய நடவடிக்கைகளின் பட்டியலை சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகம் முன்மொழிய முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

இன்றைய நிலவரப்படி, நாங்கள் அந்தத் துறைகளை முழுமையாக மீண்டும் திறக்கவில்லை. ஏனென்றால், மேம்படுத்தப்பட்ட MCO இன் கீழ், நாங்கள் சமூக நடவடிக்கைகளை அனுமதிக்கவில்லை. இருப்பினும், அவை சமூக அல்லது பொருளாதார நடவடிக்கைகளாக இருக்கக்கூடும் என்பதால் சுற்றுலாவுக்கு இது தெளிவாக இல்லை இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

பஸ் ஓட்டுநர்களை ஒரு உதாரணமாக மேற்கோள் காட்டி, சுற்றுலா அவர்களுக்கு ஒரு பொருளாதார நடவடிக்கையாக இருக்கும். ஆனால் தனிநபர்களுக்கான ஒரு சமூக நடவடிக்கையாக இருக்கும் என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here