ஊழல்கள் குறித்து புகார் செய்வது அரசு பணியாளர்களின் கடமையாகும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஊழல்களைப் புகாரளிக்க அரசு ஊழியர்கள் கடமைப்பட்டுள்ளனர், அவ்வாறு செய்யத் தவறியதற்காக ஒழுங்கு நடவடிக்கைகளை எதிர்கொள்ள நேரிடும் என்று டான் ஸ்ரீ மொஹமட் கைருல் ஆதிப் அப்து ரஹ்மான் (படம்) கூறுகிறார்.

அனைத்து அரசு ஊழியர்களும் பொது அலுவலர்கள் (நடத்தை மற்றும் ஒழுக்கம்) விதிமுறைகள் 1993 க்கு கட்டுப்பட்டவர்கள், அதிகாரிகளின் தவறுகளை புகாரளிக்காதது உள்ளிட்ட எந்தவொரு விதிமுறைகளையும் புறக்கணித்தால் அவ்வாறு செய்யாததற்கு ஒழுங்கு நடவடிக்கை எடுக்கப்படலாம் என்று பொது சேவைத் துறை (பி.எஸ்.டி) இயக்குநர் ஜெனரல் சனிக்கிழமை (டிசம்பர் 12) என்றார்.

மலேசியா ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தால் (எம்.ஏ.சி.சி) வெள்ளிக்கிழமை (டிசம்பர் 11) கைது செய்யப்பட்ட ஐந்து நபர்களில் ஒரு துறை துணை இயக்குநர் ஜெனரல் உள்ளிட்ட அரசு அதிகாரிகள் சம்பந்தப்பட்ட வழக்கை அடுத்து கைருலின் எச்சரிக்கை வந்துள்ளது.

அந்தந்த பணியிடங்களில் ஏதேனும் தவறுகள் மற்றும் அதிகார துஷ்பிரயோகம் போன்ற சம்பவங்களை புகாரளிக்க அரசு ஊழியர்கள் முன்வருமாறு PSD ஊக்குவிக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

அரசு ஊழியர்கள் MACC போன்ற பல சேனல்கள் அல்லது தங்கள் அமைச்சகம், துறை அல்லது நிறுவனத்தில் அமைக்கப்பட்ட அந்தந்த ஒருமைப்பாடு அலகுகள் மூலம் இதுபோன்ற தகவல்களை வழங்க முடியும் என்று கைருல் மேலும் கூறினார்.

அதிகாரிகளுக்கு வழங்கப்பட்ட தகவல்களின் இரகசியத்தன்மையைத் தவிர, முன்னோக்கி வரும் அரசு ஊழியர்களும் விசில்ப்ளோவர் பாதுகாப்பு சட்டம் 2010 மற்றும் சாட்சி பாதுகாப்பு சட்டம் 2009 இன் கீழ் பாதுகாக்கப்படுகிறார்கள் என்றார்.

மலேசிய கடலில் கனரக கச்சா எண்ணெயை அனுப்புவது தொடர்பாக ஒப்புதல்கள் மற்றும் சிறப்பு விலக்குகள் தொடர்பாக அதிகாரிகள் தங்கள் அதிகாரத்தை துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக கூறப்படுகிறது.

அண்மையில் செய்தி வெளியிடுவது MACC மற்றும் குடிவரவு திணைக்களம் நாடு தழுவிய பிளிட்ஸ் “ஓப்ஸ் செலாட்” என்ற குறியீட்டு பெயர் “குடிவரவு சேவைகள்” சிண்டிகேட்டை முடக்குவதற்காக 2017 முதல் செயல்படுவதாக நம்பப்படுகிறது.

இதுவரை, 39 குடிவரவு அதிகாரிகள், 17 முகவர்கள் மற்றும் ஒன்பது பொதுமக்கள் அடங்கிய 65 நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

மார்ச் மாதத்தில் MCO விதிக்கப்பட்டதிலிருந்து அதன் செயல்பாடுகளுக்கு அதிக தேவை இருந்த இந்த சிண்டிகேட், KLIA மற்றும் KLIA2 இல் “எதிர் வசதிகள்” உள்ளிட்ட “பறக்கும் பாஸ்போர்ட்” சேவைகளை வழங்கியதாக நம்பப்படுகிறது. .

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here