பணிப்பெண்கள் துன்புறுத்தல் – 3 முதலாளிகள் கைது

கோலாலம்பூர்: மலாக்கா மற்றும் பெட்டாலிங் ஜெயா ஆகிய இடங்களில் நடந்த சோதனையை தொடர்ந்து மொத்தம் 35 வெளிநாட்டு பெண்கள், தங்கள் முதலாளிகளால் துன்புறுத்தப்படுவதாக நம்பப்படுகிறது. மூன்று முதலாளிகள் உட்பட நான்கு சந்தேக நபர்கள் திங்கள்கிழமை (டிசம்பர் 21) மொத்தம் 70 குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ள உள்ளனர்.

நவம்பர் 12 ஆம் தேதி மலாக்கா தெங்காவில் போலீசார் நடத்திய ஐந்து சோதனைகளை நடத்தி 32 இந்தோனேசிய பெண்கள் மற்றும் ஒரு கம்போடிய பெண்ணை மீட்டனர், சிலாங்கூரில் உள்ள பெட்டாலிங் ஜெயாவில் நடந்த சோதனைக்குப் பின்னர் இந்தோனேசிய பெண்கள் இருவரையும் மீட்டனர் என்று புக்கிட் அமான் சிஐடி இயக்குனர் கம் டத்தோ ஹுசிர் முகமது  தெரிவித்தார்.

மீட்கப்பட்டவர்கள் சேவை நிறுவனத்தில் பணிபுரிந்ததாக அனுமதிக்கப்பட்டனர்.  பாதிக்கப்பட்டவர்கள் 18 முதல் 40 வயதுக்குட்பட்டவர்கள். 2018 முதல் ஒரு மாதத்திற்கு RM900 முதல் RM1,200 வரை சம்பளத்துடன் பணியாற்றி வருகின்றனர் என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (டிசம்பர் 20) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

எவ்வாறாயினும், பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு வாக்குறுதியளிக்கப்பட்டபடி சம்பளம் வழங்கப்படவில்லை என்பது விசாரணையில் தெரியவந்துள்ளது. மேலும் அவர்கள் மொபைல் போன்களுக்கான அணுகல் இல்லாமல் தங்கள் தொழிலாளர்களின் குடியிருப்புகளிலும் அடைத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

நாங்கள் மூன்று உள்ளூர் பெண்களையும் கைது செய்தோம். அவர்கள் ஒரு உள்ளூர் ஆண் கூட்டாளியுடன் முதலாளிகளாக உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

விசாரணைக் கட்டுரை டிசம்பர் 16 ம் தேதி போலீஸ் படைத்தலைவ அனுப்பப்பட்டுள்ளதாக  ஹுசிர் தெரிவித்தார். நான்கு சந்தேகநபர்கள் மீது திங்களன்று மலாக்கா  தெங்கா அமர்வு நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்படும்.

அவர்கள் மொத்தம் 70 எண்ணிக்கையிலான பல்வேறு குற்றங்களை எதிர்கொள்வார்கள். இதில் நபர்கள் கடத்தல் தடுப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் எதிர்ப்பு (அட்டிப்சம்) சட்டத்தின் பிரிவு 12 அடங்கும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

தகவல் உள்ளவர்கள் புக்கிட் அமன் சிஐடியின் அட்டிப்சம் பிரிவு (D 3) ஐ 03-26101510 என்ற எண்ணிலோ அல்லது அருகிலுள்ள எந்த காவல் நிலையத்திலோ தொடர்பு கொள்ளுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here