ஓய்வு பெற்ற ஆசிரியரிடம் 1.8 மில்லியன் மோசடி

செரம்பன்: இங்கு ஓய்வுபெற்ற ஆசிரியர் ஒருவர் மக்காவு ஊழலில் RM1.82mil ஐ ஏமாற்றியுள்ளார்.

66 வயதான பாதிக்கப்பட்டவர் அக்டோபர் 28 ஆம் தேதி “சார்ஜெட் ஆல்பர்ட் லாய்” என்று கூறி ஒருவரிடமிருந்து அழைப்பு வந்ததாகவும், மோசடி மற்றும் பண மோசடி நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டதாகவும் மாநில வணிக குற்ற புலனாய்வுத் துறைத் தலைவர்  ஐபி ஆப் கானி தெரிவித்தார்.

அவர் பகாங் பொலிஸ் குழுவைச் சேர்ந்தவர் என்றும் அந்த நபர் கூறினார். மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு, புக்கிட் அமனிடமிருந்து‘ இன்ஸ்பெக்டர்யோங் ’என்று கூறி ஒருவரிடம் இருந்து மற்றொரு அழைப்பு வந்தது, அவர் தனது சேமிப்புக் கணக்குகளின் விவரங்களைக் கேட்டார்.

பின்னர் அவர் தனது நிலையான வைப்பு கணக்குகளில் இருந்து சேமிப்புகளை திரும்பப் பெறுமாறு கூறப்பட்டது. அதிகாரிகள் அவரை விசாரிக்க அனுமதிக்கிறார்கள் என்று அவர் கூறினார், மேலும் இந்த வழக்கு பற்றி யாரிடமும் சொல்ல வேண்டாம் என்று பாதிக்கப்பட்டவரிடம் கூறப்பட்டது.

ஒரு ஆண் சந்தேக நபரால் அவரது வீட்டில் இருந்து சேகரிக்கப்பட்ட அவரது ஏடிஎம் அட்டையை ஒப்படைக்கும்படி கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டார்.

போர்ட்டிக்சனைச் சேர்ந்த பாதிக்கப்பட்ட பெண், சொன்னபடி செய்ததாகவும், தனது சேமிப்பை பல வங்கிக் கணக்குகளுக்கு மாற்றியதாகவும் ஐபி கூறினார்.

நவம்பர் 6 முதல் நவம்பர் 26 வரை, எட்டு நபர்களுக்கு சொந்தமான கணக்குகளில் பணத்தை மாற்ற பாதிக்கப்பட்டவர் 103 பரிவர்த்தனைகளை செய்தார். அவரது சேமிப்புக் கணக்கிலிருந்து அவரது ஏடிஎம் அட்டையுடன் மற்றொரு RM80,000 திரும்பப் பெறப்பட்டது.

பணத்தை மாற்றி முடித்ததும், அவர் கவலைப்பட்டு, தனது குழந்தைகளில் ஒருவரிடம் இது குறித்து கூறினார். அப்போது அவர் மோசடி செய்யப்பட்டதாகவும், புதன்கிழமை (டிசம்பர் 23) அறிக்கை தாக்கல் செய்யப்பட்டதாகவும் கூறப்பட்டது. மோசடி செய்ததற்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 420 ன் கீழ் வழக்கு விசாரணைக்கு வருகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here