2023 ஆண்டு குடிநுழைவு இலாகாவில் புதிய மாற்றம் நடைபெறும்

புத்ராஜெயா: 2023 ஆம் ஆண்டில் ஒரு புதிய ஒருங்கிணைந்த அமைப்பு தொடங்கியதுடன் பாஸ்போர்ட்களின் கையேடு முத்திரை டிஜிட்டல் அச்சிடலுடன் மாற்றப்படும்.

குடிவரவு சேவைகளின் செயல்திறனை அதிகரிப்பதற்கும் அதன் அதிகாரிகளை தவறு செய்வதிலிருந்து தடுப்பதற்கும் நடவடிக்கைகளில் புதிய அமைப்பு மற்றும் சி.சி.டி.வி கேமராக்களை கவுண்டர்களில் நிறுவுதல் ஆகியவை அடங்கும்.

குடிநுழைவு இலாகாவின் தலைமை இயக்குநர்  டத்தோ கைருல் டிசைமி டாவூட் தேசிய ஒருங்கிணைந்த குடிவரவு அமைப்பு கையேடு முத்திரை உள்ளிட்ட பழைய நடைமுறைகளை முடிவுக்குக் கொண்டுவரும் என்றும், ஆவணதாரர்களுக்கு இந்த அமைப்பால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட ஐடி வழங்கப்படும் என்றும் கூறினார்.

பாஸ்போர்ட்களில் சமூக வருகை பாஸ்கள் டிஜிட்டல் அச்சிடுவதன் மூலம் ஸ்டாம்பிங் மாற்றப்படும் என்று அவர் விளக்கினார். ஒரு வெளிநாட்டு பயணி தனது முதல் வருகைக்குப் பிறகு மலேசியாவுக்கு வரும்போது, ​​அவர் தனது பாஸ்போர்ட்டை சரிபார்க்க வரிசையில் நிற்பதற்கு பதிலாக ஆட்டோகேட் வழியாக செல்ல முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

RM1.2bil செலவாகும் என மதிப்பிடப்பட்ட இந்த திட்டம் 2023 ஆம் ஆண்டில் முழுமையாக செயல்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

KLIA, KLIA2, Johor Baru மற்றும் Kota Kinabalu உள்ளிட்ட நுழைவு புள்ளிகளில் குடியேற்ற கவுண்டர்களில் சி.சி.டி.வி கள் நிறுவப்படும் என்று கைருல் கூறினார், இதனால் “இந்த கவுண்டர்களில் செயல்பாடுகளை உன்னிப்பாக கண்காணிக்க முடியும்”.

இந்த பயிற்சி, அடுத்த ஆண்டு தொடங்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இது RM20mil பற்றி செலவாகும் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது

ஸ்டாம்பிங் வசதிகளை வழங்கும் ஒரு சிண்டிகேட்டில் அவர்கள் ஈடுபட்டதாக குடிவரவு அதிகாரிகள் அண்மையில் கைது செய்யப்பட்டபோது, ​​கைருல் அவர்கள் மீது ஏமாற்றமடைந்துள்ளதாகவும், இதுபோன்ற வழக்குகளைச் சமாளிக்க சட்டம் அதன் போக்கை எடுக்க வேண்டும் என்றும் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு நான் பதவியேற்றபோது, ​​எனது அதிகாரிகளின் நடவடிக்கைகள் துறையின் ஒருமைப்பாட்டை கேள்விக்குள்ளாக்கினால் எந்த சமரசமும் ஏற்படாது என்று சொன்னேன். அவர்களின் நலனைக் கவனிக்க என்னால் முடிந்ததைச் செய்வேன் ஆனால் தவறுகளுக்கு எதிராக சகிப்புத்தன்மை இருக்காது என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த மாதம், மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் வெளிநாட்டினருக்கும் சட்டவிரோத குடியேறியவர்களுக்கும் “ஸ்டாம்பிங் வசதிகளை” வழங்கும் ஒரு சிண்டிகேட் நடவடிக்கைகளை முடக்கியது மற்றும் ஓப்ஸ் செலாட் என்ற குறியீட்டு பெயரில் நாடு தழுவிய ஸ்டிங் ஆபரேஷனில் 39 குடிவரவு அதிகாரிகள் உட்பட ஏராளமான சிண்டிகேட் உறுப்பினர்களைக் கைது செய்தது.

இந்த சிண்டிகேட் கடந்த மூன்று ஆண்டுகளில் RM14.5mil ஐ மோசடி செய்ததாக நம்பப்படுகிறது, மேலும் குறைந்தது 30,000 வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மற்றும் சட்டவிரோத குடியேறியவர்களுக்கு “சேவைகளை” வழங்கியதாக கூறப்படுகிறது.

புதிய குடியேற்ற முறைமை இயங்கும் போது, ​​பாஸ்போர்ட்களை இனி முத்திரையிட வேண்டிய அவசியமில்லை. அதற்கு பதிலாக கணினியில் ஸ்கேன் செய்யப்படும் என்று கைருல் கூறினார்.

ஸ்டாம்பிங் சேவைகளை வழங்க யாரும் உரிமை கோர முடியாது. பாஸ்போர்ட் முத்திரையிடப்பட்டால், ஏதோ சரியாக இல்லை என்று எங்களுக்குத் தெரியும்.

ஹேண்ட்போன் கொள்கை கண்டிப்பாக பின்பற்றப்படவில்லை என்பதை உறுதிப்படுத்த கவுண்டர்களில் இருப்பவர்கள் மீது மேலும் சோதனை இருக்கும். இது அவர்கள் வெளிநாட்டினர் மற்றும் சட்டவிரோத குடியேறியவர்களுடன் ஒப்பந்தம் செய்வதைத் தடுப்பதாகும் என்றார்.

மேலும் கடமைகளில் உள்ள அதிகாரிகள் ஹேண்ட்போன்களைக் கொண்டுவர அனுமதிக்கப்படுவதில்லை என்று ஒழுங்குமுறை ஆணையிடுகிறது. அடுத்த ஆண்டு, குடியேற்றத்தின் நிகழ்ச்சி நிரலில் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தை சீராக செயல்படுத்துவதை உறுதிசெய்வதும், மறுசீரமைப்பு திட்டத்தில் பங்கேற்கும் 250,000 சட்டவிரோத புலம்பெயர்ந்தோரின் இலக்கை நிர்ணயிப்பதும் அடங்கும் என்று கைருல் கூறினார்.

தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் எங்கள் சேவைகளை மேம்படுத்துவதிலும், எங்கள் சேவைகளை மின்னணு அல்லது மின் கட்டணம் செலுத்துதல் கட்டாயமாக்குவதிலும் நாங்கள் கவனம் செலுத்துவோம் என்று அவர் கூறினார்.

தொழிலாளர் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தின் கீழ், நான்கு துறைகளைச் சேர்ந்த முதலாளிகள் ஆவணமற்ற வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை சட்டப்பூர்வமாக வேலைக்கு அமர்த்த அனுமதிக்கப்படுவார்கள். அதே நேரத்தில் திருப்பி அனுப்பும் மறுசீரமைப்பு திட்டம் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரைத் தங்கள் தாய்நாட்டிற்குத் திரும்புவதற்கு ஊக்குவிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here