அரசாங்க ஊழியர்கள் மேம்பாட்டு முயற்சிகளுக்கு இடையூறு விளைவிக்க வேண்டாம்

மலாக்கா: கோவிட் -19 தொற்றுநோயை திறமையான, வெளிப்படையான மற்றும் மக்கள் நட்பு சேவை அமைப்பாக மேம்படுத்துவதற்கான முயற்சிகளுக்கு இடையூறு விளைவிக்க மாட்டோம் என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள் என்று டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் வலியுறுத்தினார்.

புதிய சேவையை ஒரு கலாச்சாரமாக மாற்றுவதே அரசு ஊழியர்களின் பொறுப்பு. இதனால் பொது சேவை திறம்பட வழங்கப்படும் என்று பிரதமர் கூறினார்.

அரசாங்க மட்டத்தில், நிர்வாகத்தின் செயல்திறன் மற்றும் வெளிப்படைத்தன்மையை உறுதிப்படுத்த ஊழலை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான முயற்சிகள் போன்ற ஒருமைப்பாடு மற்றும் நிர்வாகத்தை மேம்படுத்துவதற்கு கூடுதல் முயற்சிகள் செயல்படுத்தப்பட வேண்டியது அவசியம்.

உள்ளூர் அதிகாரிகள் பெரும்பாலும் ஊழலுக்கு ஆளாகும் முன்னணி நபர்களில் இருப்பதால், இந்த குற்றத்தை எதிர்ப்பதற்கான முயற்சிகள் ஒரு முக்கியமான நிகழ்ச்சி நிரலாக இருக்க வேண்டும். அது அவர்களின் பணியாளர்கள் மத்தியில் பரவலாக செயல்படுத்தப்பட வேண்டும்.

இது மதிப்புகள் மற்றும் நெறிமுறைகளை சமரசம் செய்யாமல் ஒருமைப்பாட்டுடன் ஒரு பணி கலாச்சாரத்தை உருவாக்க முடியும் என்று அவர் மலாக்கா அனைத்துலக வர்த்தகத்தில் ஒருங்கிணைந்த தேசிய உள்ளூராட்சி ஊழியர்களின் ஒன்றியத்தின் (அனூலே) 27 வது மூன்று ஆண்டு பொதுக் கூட்டத்தை கிட்டத்தட்ட அதிகாரப்பூர்வமாக நடத்தும்போது கூறினார்.

தீபகற்ப மலேசிய அனுலே தலைவர் டத்தோ அஜி முடா மற்றும் பொது மற்றும் சிவில் சர்வீசஸ் (கியூபாக்ஸ்) தலைவர் அட்னான் மாட் ஆகியோர் பங்கேற்றனர்.

தனது 10 நிமிட வீடியோ உரையில், முஹிடின் உள்ளூர் அதிகாரிகள் மற்றும் தொடர்புடைய ஏஜென்சிகளுக்கு தங்கள் பகுதிகளின் தற்போதைய நிலைமையை நன்கு புரிந்துகொள்வதற்காக அடிக்கடி தரையில் இறங்குமாறு அழைப்பு விடுத்தார். தவிர தவறாமல் சந்திக்கும் தங்கள் பணியாளர்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகளை கவனிப்பதைத் தவிர பொது மக்கள் தங்கள் பிரச்சினைகளை தீர்க்கவும் இது வழி வகுக்கும்.

அவர்களின் உறுப்பினர்கள், குறிப்பாக அரசு ஊழியர்கள், அவர்களின் நல்வாழ்வை உறுதி செய்வதற்காக கியூபாக்ஸுடன் நெருக்கமாக பணியாற்ற அனூலே மேற்கொண்ட முயற்சிகளையும் அவர் வரவேற்றார். ஒவ்வொரு அரசு ஊழியரின் உரிமைகளையும் நலனையும் சிறந்த முறையில் பாதுகாக்க முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்த நாங்கள் அனைவரும் ஒன்றிணைந்து செயல்பட முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன்.

வீட்டுவசதி மற்றும் உள்ளூராட்சி அமைச்சகம் மற்றும் அதன் நிறுவனங்களின் ஒத்துழைப்புடன் உள்ளூர் சமூகத்தில் அரசாங்கத்தின் கண்கள் மற்றும் காதுகளாக அனுலே தொடர்ந்து தனது பங்கை வகிப்பார் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

ஒரு தொடர்புடைய வளர்ச்சியில், இந்த தொற்றுநோய்களின் போது சமூகத்தைப் பாதுகாக்க தங்கள் நேரத்தையும் சக்தியையும் தியாகம் செய்த முன்னணி தொழிலாளர்கள் உட்பட அரசு ஊழியர்களின் நலன் குறித்து தனக்கு விழிப்புணர்வும் அக்கறையும் இருப்பதாக முஹிடின் கூறினார்.

இதுபோன்றே, பாராட்டுக்கான அடையாளமாகவும், அரசு ஊழியர்களின் பங்களிப்பை அங்கீகரிப்பதற்காகவும், 2021 ஆம் ஆண்டு வரவுசெலவுத் திட்டத்தின் மூலம் பல முயற்சிகள் சமீபத்தில் அறிவிக்கப்பட்டன.

அவற்றில் 56 ஆம் வகுப்பு மற்றும் அதற்குக் கீழான அரசு ஊழியர்களுக்கு RM600 ஒரு-சிறப்பு நிதி உதவித் தொகை , ஓய்வூதியம் இல்லாத அரசாங்க ஓய்வூதியம் பெறுவோர் மற்றும் வீரர்கள் தலா RM300 பெறுவார்கள்.

சுகாதார அமைச்சின் முன்னணியில் இருப்பவர்களுக்கு தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான முயற்சிகளுக்காக மார்ச் மாதத்திலிருந்து அவர்கள் பெற்ற சிறப்பு RM600 கொடுப்பனவுக்கு கூடுதலாக ஒரு RM500 கொடுப்பனவும் வழங்கப்பட்டது.

தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை நிறுவனம் நிர்ணயித்த அளவுகோல்களின் அடிப்படையில் தகுதிபெறும் பிற முன்னணி வரிசை தொழிலாளர்கள் RM300 ஐ ஒரு முறை செலுத்துவார்கள் என்று அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here