இறைச்சி இறக்குமதியாளர்களின் பட்டியல் வெளியிடப்படும்

கோலாலம்பூர்: இஸ்லாமிய மேம்பாட்டுத் துறை மலேசியா (ஜாகிம்) நாட்டில் உரிமம் பெற்ற இறைச்சி இறக்குமதியாளர்களின் பட்டியலை அவர்களின் ஹலால் நிலை குறித்த பொதுமக்களின் கவலையைக் குறைக்கும் என்று பிரதமர் துறை அமைச்சர் (சமய விவகாரங்கள்) டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் சுல்கிஃப்ளி மொஹமட் அல்- பக்ரி தெரிவித்தார்.

இந்த விவகாரத்தை தீர்க்க ஜாகிமின் ஹலால் மேலாண்மை பிரிவுடன் மேலும் கலந்துரையாடல்கள் நடைபெற்று வருவதாக அவர் கூறினார். இறைச்சியை விற்பனை செய்வதற்கான உரிமம் மற்ற அமைச்சகங்களையும் உள்ளடக்கியது என்பதை நான் புரிந்துகொள்கிறேன்.

எனவே, சம்பந்தப்பட்ட அமைச்சகங்களுடன் நாங்கள் மிகவும் நெருக்கமாக செயல்படுவோம். நான் இந்த சிக்கலைக் கவனித்து ஜாகிமின் ஹலால் (சான்றிதழ்) தொடர்பான ஏதேனும் சிக்கல்களை மதிப்பாய்வு செய்வேன்.

ஏதேனும் பலவீனங்கள் இருந்தால், நாங்கள் அவற்றை மேம்படுத்துவோம் என்று அவர் நேற்று திவான் நெகாராவில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

ஹலால் சின்னத்தைப் பயன்படுத்தி மீண்டும் பேக்கேஜ் செய்து மலேசியா முழுவதும் விற்பனை செய்வதற்கு முன்பு ஒரு உள்ளூர் இறைச்சி கார்டெல் வெளிநாட்டிலிருந்து உறைந்த இறைச்சியை கடத்தி வருவதாக ஊடகங்கள் சமீபத்தில் செய்தி வெளியிட்டன.

இதற்கிடையில், 100% ஹலால் இறக்குமதி செய்யப்பட்ட இறைச்சி பொருட்கள் சமூகத்திற்கு கிடைத்திருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக தனது அமைச்சகம் அனைத்து தொடர்புகளுடன் தொடர்ந்து ஒத்துழைக்கும் என்று சுல்கிஃப்லி கூறினார்.

இறைச்சி மற்றும் மூலப்பொருட்களை இறக்குமதி செய்வதில் எந்தவொரு இடைத்தரகரையும் ஈடுபடுத்தவில்லை என்று சமூகத்திற்கு உறுதியளிப்பதற்காக பதப்படுத்தப்பட்ட உணவு உற்பத்தியாளர் ராம்லி ஃபுட் ப்ராஸெசிங் எஸ்.டி.என் பி.டி எடுத்த விரைவான நடவடிக்கையையும் அவர் பாராட்டினார்.

ராம்லி பர்கருக்கு பெருமையையும், ஏனெனில் இதுபோன்ற அறிக்கை நிறுவனத்தின் தயாரிப்புகளை வாங்கும் மக்களின் சந்தேகங்களையும் கவலைகளையும் நீக்கும்.

எந்தவொரு கசாப்புக் கடைக்காரரும் ஒவ்வொரு குடிமகனுக்கும், குறிப்பாக முஸ்லிம்களுக்கு ஹலால் மற்றும் சுத்தமான உணவுப் பொருட்களைப் பெறுவதை உறுதி செய்வதற்காக இதேபோன்ற அறிக்கைகளை வெளியிட ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here