சமய போதகர் மீது மேலும் ஒரு குற்றச்சாட்டு

ஜார்ஜ் டவுன்: சுமார் இரண்டு வாரங்களுக்கு முன்பு பட்டர்வொர்த்தில் இரண்டு பேரின் அடக்கத்தை மீறியதாக இரண்டு குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்ட ஒரு தென் கொரிய போதகர் இங்குள்ள ஒரு மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் இதேபோன்ற மற்றொரு குற்றச்சாட்டையும் எதிர்நோக்கியுள்ளார்.

இருப்பினும்,  சைகை மொழி மொழிபெயர்ப்பாளர் கிடைக்காததால், பேச்சு மற்றும் செவித்திறன் குறைபாடுள்ள 54 வயதான ஜீ ஜாங் ஹூனுக்கு இந்த குற்றச்சாட்டு படிக்கப்படவில்லை, நேற்று எந்த மனுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை.

குற்றச்சாட்டின் படி, 2000 ஆம் ஆண்டில் குலுக்கோரில் உள்ள ஒரு வீட்டில் தனது அடக்கத்தை சீற்றப்படுத்தும் நோக்கத்துடன் ஜீ தனது தனிப்பட்ட பகுதிகளைத் தொட்டு, கன்னத்தையும் உதடுகளையும் கட்டிப்பிடித்து முத்தமிட்டதன் மூலம் 20 வயதாக இருந்த ஒரு நபர் குற்றம் சாட்டியிருந்தார்.

தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 354 இன் கீழ் உள்ள குற்றச்சாட்டுக்கு 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை, அபராதம் அல்லது சவுக்கடி அல்லது இரண்டும் தண்டனை விதிக்கப்படும்.

துணை அரசு வக்கீல் முஹம்மது ஷரேசல் மொஹமட் சுக்ரி, குற்றச்சாட்டு வாசிக்கப்படாததால் ஜாமீனை அனுமதிக்க வேண்டாம் என்று நீதிமன்றம் பரிந்துரைத்தார். எவ்வாறாயினும், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மீது இதேபோன்ற குற்றங்கள் சுமத்தப்பட்டதாகவும், டிசம்பர் 18 முதல் ஜாமீனில் வெளிவந்துள்ளதாகவும் வழக்கறிஞர் ஜி. சண்முகம் தெரிவித்தார்.

குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டத்தின் கீழ் ஒரு விதி இருப்பதால், தனது வாடிக்கையாளருக்கு ஜாமீன் வழங்க அனுமதிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். மாஜிஸ்திரேட் ரோஸ்னி முகமது ராட்ஜுவான் இரண்டு மலேசிய ஜாமீன்களுடன் RM6,000 க்கு ஜாமீன் வழங்கினார்.

ஒவ்வொரு மாதமும் 29 ஆம் தேதி அடுத்த நீதிமன்ற தேதி வரை அருகிலுள்ள காவல் நிலையத்தில் புகார் செய்யவும், வழக்கில் பாதிக்கப்பட்ட அல்லது சாட்சிகளை துன்புறுத்த வேண்டாம் என்றும் ஜீக்கு உத்தரவிட்டார்.

ரோஸ்னி அடுத்த ஆண்டு பிப்ரவரி 9 ஆம் தேதி வழக்கு குறிப்பிடுவதற்கும், அனைத்துலக சைகை மொழியில் ஜீக்கு ஒரு மொழிபெயர்ப்பாளரால் படிக்கப்படுவதற்கும் கட்டணம் வசூலிக்கப்பட்டது. ஜீயையும் அட்லின் ஃபர்ஹானா இஸ்மாயில் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார்.

டிசம்பர் 18 அன்று, பட்டர்வொர்த்தில் உள்ள மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் நீதிமன்ற நடவடிக்கைகள் தாமதப்படுத்தப்பட வேண்டியிருந்தது. ஏனெனில் அவரிடம் படித்த குற்றச்சாட்டுகளை புரிந்து கொள்ள முடியவில்லை.

இரண்டு மனிதர்களின் அடக்கத்தை மீறியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஜீ, குற்றச்சாட்டுகள் அவரிடம் வாசிக்கப்பட்டபோது பதிலளிக்கத் தவறிவிட்டார். அப்போது எந்த மனுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை.

அனைத்துலக சைகை மொழி மொழிபெயர்ப்பாளர் அவரிடம் குற்றச்சாட்டுகளைப் படிக்க ஆஜராகி வழக்கு ஜனவரி 18 ஆம் தேதிக்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

புக்கிட் அமான் சிஐடி இயக்குனர் டத்தோ ஹுசிர் முகமது, ஆறு போலீஸ் புகார்கள் – பினாங்கில் ஐந்து மற்றும் சிலாங்கூரில் ஒன்று – சந்தேக நபருக்கு எதிராக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக கூறப்படுகிறது.

சந்தேகநபர் ஆரம்பத்தில் நவம்பர் 23 ஆம் தேதி தடுத்து வைக்கப்பட்டு நவம்பர் 30 ஆம் தேதி வரை  தடுப்புக் காவல் செய்யப்பட்டு, டிசம்பர் 8 ஆம் தேதி வரை தனிமைப்படுத்தப்பட்டார். ஏனெனில் கோவிட் -19 க்கு உறுதி செய்யப்பட்ட ஒரு கைதியுடன் நெருங்கிய தொடர்பு இருந்தது.

பாதிக்கப்பட்டவர்கள் 27 முதல் 40 வயதுக்குட்பட்ட ஐந்து ஆண்கள், செவித்திறன் குறைபாடுள்ளவர்களுக்கான சங்கத்தில் உறுப்பினர்களாக உள்ளனர் என்றும், 1998 முதல் பைபிள் கற்பிக்க சங்க நிறுவனர் அழைப்பின் பேரில் சந்தேக நபர் மலேசியா வந்ததாகவும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here