போலி கோவிட்-19 சான்றிதழ்

ஜோகூர் பாரு: கோவிட் -19 ஸ்பாட்லைட் இப்போது நாடு முழுவதும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மீது இருப்பதால், சில வெளிநாட்டினர் வேலை செய்ய அனுமதிக்க போலி எதிர்மறை கோவிட் -19 ஸ்வாப் சோதனை முடிவுகளை வாங்க முயன்றனர்.

டாக்டர்களால் வழங்கப்பட்டதாகக் கூறப்படும் இந்த போலி முடிவுகள் ஒவ்வொன்றும் RM300 முதல் RM500 வரை விற்கப்படுகின்றன.

சில பங்களாதேஷ் தொழிலாளர்களுக்கு போலி கோவிட் -19 சோதனை முடிவுகள் சம்பந்தப்பட்ட ஒரு மோசடியில் அவரது கிளினிக்கின் பெயர் பயன்படுத்தப்பட்டதாக ஒரு மருத்துவர் அளித்த அறிக்கையின் அடிப்படையில் போலீசார் இதை கண்டுபிடித்தனர்.

செனாயில் உள்ள ஒரு நிறுவனம் குறைந்தது எட்டு பங்களாதேஷ் தொழிலாளர்களை அவர்களின் நடவடிக்கைகளுக்காக பணியமர்த்த விரும்பியபோது இந்த சம்பவம் நிகழ்ந்ததாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

தொழிலாளர்கள் தங்கள் வேலைவாய்ப்பு செயல்பாட்டின் ஒரு பகுதியாக எதிர்மறையாக இருப்பதைக் காட்டும் கோவிட் -19 சோதனை முடிவுகளை அவுட்சோர்ஸ் நிறுவனம் தயாரிக்க நிறுவனம் விரும்புகிறது என்று அவர்கள் கூறினர்.

தொழிலாளர்கள் ஒரு தனியார் கிளினிக்கிலிருந்து சோதனை முடிவுகளை நிறுவனத்தின் மனிதவளத் துறைக்கு சமர்ப்பித்தனர். எவ்வாறாயினும், சோதனைகளை சரிபார்க்க நிறுவன அதிகாரி கிளினிக் மருத்துவரைத் தொடர்பு கொண்டபோது, ​​அவர்களிடம் இதுபோன்ற பதிவுகள் எதுவும் இல்லை என்று அவருக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது என்று அந்த வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. உடனடியாக போலீஸ் அறிக்கை பதிவு செய்யப்பட்டது.

இஸ்கந்தர் புத்ரி வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவின் அதிகாரிகள் குழு, விசாரணையில் உதவ இரண்டு பேரை – உள்ளூர் ஓட்டப்பந்தய வீரர் மற்றும் பங்களாதேஷ் விடுதி மேலாளர் ஆகிய இருவரையும் கைது செய்து கைது செய்தது.

பின்னர் தலைமறைவாக இருந்த மீதமுள்ள தொழிலாளர்களையும், போலி கோவிட் -19 சோதனை முடிவுகளை தயாரிப்பதற்கு பொறுப்பானவர்களையும் போலீசார் தேடி வருவதாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

சந்தேகநபர்கள் இருவரையும் கைது செய்ததை இஸ்கந்தர் புத்ரி ஒ.சி.பி.டி உதவி ஆணையர் துல்கைரி முக்தார் உறுதிப்படுத்தினார். மேலும் விசாரணைகள் இன்னும் நடைபெற்று வருவதாகக் கூறினார்.

மோசடி செய்ததற்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 420 ன் கீழ் இந்த வழக்கை போலீசார் விசாரித்து வருவதாக அவர் கூறினார். இந்த வழக்கு தொடர்பான தகவல்கள் உள்ளவர்கள் 07-221 2999 என்ற எண்ணில் போலீஸ் ஹாட்லைனை தொடர்பு கொள்ளுமாறு கேட்டுக்கொள்ளப்படுகிறார்கள்.

இதற்கிடையில், போலி கோவிட் -19 ஸ்வாப் சோதனை முடிவுகளை வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு விற்கும் இதுபோன்ற ஒரு  கும்பல் குறித்து தகவல் கிடைத்தபோது மாநில சுகாதார மற்றும் சுற்றுச்சூழல் குழுத் தலைவர் ஆர். வித்யானந்தன் அதிர்ச்சியடைந்தார்.

இதுபோன்ற கோவிட் -19 சோதனை முடிவுகளை ஏற்றுக்கொள்ளும்போது நிறுவனங்கள் கவனமாக இருக்க வேண்டும் என்றும், அறிக்கைகளை சரிபார்க்க கிளினிக்குகள் அல்லது மருத்துவர்களுடன் எப்போதும் சரிபார்க்க வேண்டும் என்றும் அவர் கேட்டுக்கொண்டார்.

இந்த வழக்கை விசாரிக்க மாநில சுகாதாரத் துறையையும் நான் கேட்டுள்ளேன்.சமீபத்திய நாட்களில் எங்கள் கோவிட் -19 சம்பவங்கள் கணிசமாக அதிகரித்து வருவதால் அனைவரும் கவனமாக இருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார், இதுபோன்ற ஒரு கும்பலில் பொறுப்புள்ளவர்களையும் காவல்துறையினர் கைது செய்வார்கள் என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here