இனி இறக்குமதி இறைச்சிக்கு QR குறியீடு

கோத்தா பாரு: உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சின் முன்மொழிவை மலேசிய இஸ்லாமிய மேம்பாட்டுத் துறை (ஜாகிம்) வரவேற்கிறது.

பிரதமர் துறையின் (சமய விவகாரங்கள்) துணை அமைச்சர் அஹ்மத் மர்சுக் ஷாரி, வெளிநாட்டிலிருந்து இறக்குமதி செய்யப்படும் இறைச்சி அமைச்சின் அதிகார வரம்பிற்கு உட்பட்டது என்றும், நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபி) கூட அதன் எல்லைக்குள் வருவதாகவும் கூறினார்.

ஜாகிம் ஹலால் சான்றிதழ் (இறைச்சி இறக்குமதி செய்யும் நிறுவனங்களுக்கு) மட்டுமே ஒப்புதல் அளித்துள்ளது. மேலும் இது SOP களின் மேம்பாடுகளை உருவாக்குவதற்கும், விவாதத்திற்கு பட்டியலிடப்பட்ட QR குறியீட்டிற்கும் இடையில் உள்ளது என்றார்.

இங்குள்ள பெங்கலன் சேபா நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் உள்ள 20 புசாட் அசுஹான் துனாஸ் இஸ்லாம் (பாஸ்தி) க்கு உதவி வழங்கிய பின்னர் அவர் இதனைத் தெரிவித்தார்

இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு  உள்நாட்டு வர்த்தக அமைச்சர் டத்தோ ரோசோல் வாஹித், நாட்டின் நுழைவு புள்ளிகளில் கசிவுகளை நிவர்த்தி செய்வதற்கும், சட்டவிரோத இறைச்சி கும்பல் போன்ற பிரச்சினைகள் மீண்டும் வருவதைத் தடுப்பதற்கும் இறக்குமதி செய்யப்பட்ட பொருட்களுக்கு கியூஆர் கோட் முறையைப் பயன்படுத்த முன்மொழிந்தார்.

விமான நிலையங்கள் மற்றும் துறைமுகங்கள் போன்ற நிர்ணயிக்கப்பட்ட நடைமுறைகளைப் பின்பற்றாமல் நாட்டிற்குள் நுழைந்த இறைச்சி அல்லது வேறு எந்த இறக்குமதி செய்யப்பட்ட பொருட்களையும் கண்டுபிடிப்பதை சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளுக்கு எளிதாக்குவதே இந்த திட்டமாகும் என்று ரோசோல் கூறினார்.

இறக்குமதி செய்யப்பட்ட பொருட்களின் நுழைவு தொடர்பாக ஏதேனும் தவறான நடத்தை ஏற்பட்டால், நாட்டின் நுழைவு புள்ளிகளில் அமலாக்க முகமைகளின் பணிச்சுமையை இந்த அமைப்பு குறைக்க முடியும் என்றும் அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here