பிரசரனா மலேசியா சென்.பெர்ஹாட்டில் நடந்தது சோதனையல்ல- விசாரணை மட்டுமே

கோலாலம்பூர்: மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) தனது அலுவலகத்திற்கு வருகை தந்ததாக பிரசரனா மலேசியா சென்.பெர்ஹாட் தெரிவித்தது.

இது ஒரு சோதனை அல்ல, இது சமீபத்தில் பிரசரனா குறித்து அறிவிக்கப்பட்ட எதிர்மறையான செய்திகளைப் பற்றி MACC ஆல் கண்டறியப்பட்டது என்று அதன் துணை தலைமை தகவல் தொடர்பு மற்றும் சந்தைப்படுத்தல் அதிகாரி ரபீசா அம்ரான் கூறினார். MACC உடன் அதன் விசாரணைக்கு உதவ பிரசரணா ஒத்துழைக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

மடிக்கணினிகள் அல்லது தொலைபேசிகள் எதுவும் கைப்பற்றப்படவில்லை, ஆனால் அவர்கள் சில ஆவணங்களைக் கேட்டார்கள். இது ஒரு விசாரணை மட்டுமே என்று அவர் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். ஏனென்றால், சில குற்றச்சாட்டுகள் பிரசரனா மீது முக்கிய நபர்களால் செய்யப்பட்டன என்று அவர் மேலும் கூறினார். எந்தவொரு குற்றச்சாட்டுகளிலிருந்தும் நிறுவனத்தை அழிக்க MACC உதவும் என்று ரபீசா நம்பினார்.

தற்போது நடைபெற்று வரும் எல்ஆர்டி 3 திட்டத்திற்கு புதிய துணை ஒப்பந்தக்காரர்களை நியமிப்பது தொடர்பான புகார்களை விசாரிக்க முன்னாள் அமைச்சர் டான் ஸ்ரீ ரபிதா அஜீஸ் எம்.ஏ.சி.சி யிடம் கேட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டது.

இதற்கிடையில், இதுவரை கையெழுத்திடப்படாத ஆயத்த தயாரிப்பு ஒப்பந்தக்காரர்களுடனான ஒப்பந்தங்கள் குறித்து துணை ஒப்பந்தக்காரர்களிடமிருந்து புகார்கள் வந்துள்ளன என்று பிரசரணத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ தாஜுதீன் அப்துல் ரஹ்மான் தெரிவித்தார்.

நாங்கள் திட்ட விநியோக பங்குதாரரிடமிருந்து (பி.டி.பி) ஆயத்த தயாரிப்பு ஒப்பந்தக்காரர்களிடம் சென்றபோது, ​​பிரசாரனாவுடன் கையெழுத்திடப்பட்ட அனைத்து ஒப்பந்தங்களும் ஆயத்த தயாரிப்பு ஒப்பந்தக்காரர்களால் தொடரப்பட வேண்டும் என்று எங்களுக்கு ஒரு ஒப்பந்தம் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

எல்ஆர்டி 3 இன் திட்ட உரிமையாளராக, நாங்கள் (பிரசரனா) திட்டத்தில் ஈடுபட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். எல்.ஆர்.டி 3 திட்டம் ஆகஸ்ட் 2015 இல் 10 பில்லியன் ஆரம்ப வரவுசெலவுத் திட்டத்துடன் பந்தர் உத்தாமா -ஜோஹன் செத்தியா பாதையில் சுமார் இரண்டு மில்லியன் மக்களுக்கு சேவை செய்யத் தொடங்கியது. செலவுகள் அதிக அளவில் 31.65 பில்லியனாக அதிகரிக்கும் முன்பாக என்றார்.

மே 2018 இல் பக்காத்தான் ஹரப்பன் ஆட்சிக்கு வந்த பின்னர் மத்திய அரசு மதிப்பாய்வு செய்த பல மெகா உள்கட்டமைப்பு திட்டங்களில் இதுவும் ஒன்றாகும். ஜூலை 2018 இல், எல்ஆர்டி 3 திட்டம் இறுதி மொத்த செலவுகளை 47% குறைத்து RM16.63bil ஆக மாற்றியது.  பண்டார் உத்தாமை ஜோஹன்  செத்தியாவுடன் இணைக்கும் எல்ஆர்டி 3 திட்டம் 2024 இல் நிறைவடையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

நாங்கள் எங்கள் கண்களையும் காதுகளையும் திறந்து வைத்திருக்கிறோம். திட்ட உரிமையாளராக, திட்டம் வெற்றிகரமாக இருப்பதை நாங்கள் காண விரும்புகிறோம் என்று தாஜுதீன் கூறினார்.

இதற்கிடையில், குழு தலைமை நிர்வாக அதிகாரி முகமது நிஜாம் அலியாஸ் தனது கடமையில் இருந்து இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளதாக தாஜுதீன் தெரிவித்தார். கடந்த ஆண்டு ஜூலை மாதம் நியமிக்கப்பட்ட முகமது நிஜாமுக்கு ஒரு காரணம் கோரும்  கடிதமும்  வழங்கப்பட்டுள்ளது என்றார்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here