கோவிட் 19 தொற்று அதிகரிப்பு – சிங்கப்பூர் எல்லை முழுமையாக திறக்கப்படுமா?

ஜோகூர் பாரு: ஜோகூர் மற்றும் மலேசியாவின் பிற பகுதிகளில் கோவிட் -19 சம்பவங்கள் அதிகரித்ததால், இந்த ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் சிங்கப்பூரின் எல்லையை முழுமையாக திறப்பதை இங்குள்ள வணிகக் குழுக்கள் எதிர்கொள்ள இயலாது.

மலேசியா குறிப்பாக ஜோகூர் தொற்றுநோய்களின் வளர்ச்சியைக் கண்டதால் சிங்கப்பூர் குடியரசு நிச்சயமாக ஆபத்தை எடுக்காது என்று ஜோகூர் இந்திய வணிக சங்கத் தலைவர் பி. சிவகுமார் கூறினார்.

சிங்கப்பூருடனான எங்கள் எல்லையைத் திறப்பதைப் பற்றி சிந்திப்பதற்கு முன் நிலைமையைக் கட்டுப்படுத்த வேண்டும். இது இப்போது கிட்டத்தட்ட ஒரு வருடமாக மூடப்பட்டுள்ளது என்று அவர் நேற்று கூறினார்.

சிங்கப்பூர் செய்ததைப் போலவே மலேசிய அரசாங்கமும் அதன் தடுப்பூசி பயிற்சியை விரைவுபடுத்த வேண்டும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார்.

நாங்கள் எங்கள் தடுப்பூசிகளைப் பெற்றவுடன், எங்கள் எல்லையைத் திறப்பதை எளிதாக்கும். பொது சுகாதாரத்தைப் பாதுகாக்க மலேசியா தேவையான நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளது என்று எங்கள் தரப்பிலிருந்து உறுதி அளிக்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார். தடுப்பூசிகள் உட்பட அனைத்தும் சரியாக நடந்தால், ஜூன் மாதத்திற்குள் எல்லையைத் திறக்க முடியும் என்று சிவகுமார் கூறினார்.

ஜோகூர் தெற்கு SME ஆலோசகர் தெஹ் கீ சின் மலேசிய அரசாங்கத்திற்கு மாநிலத்தில் கோவிட் -19 சம்பவங்கள் அதிகரிப்பதை சமாளிக்க கடுமையான SOP உடன் வருமாறு அழைப்பு விடுத்தார்.

கோவிட் -19 உடன் போரிடுவதிலும் நிலைமையைக் கட்டுக்குள் கொண்டுவருவதிலும் சிங்கப்பூர் மிகவும் கடினமான நேரத்தை கடந்து சென்றது. இங்குள்ள நிலைமையை மேம்படுத்துவதற்கு போதுமானதாக இல்லாவிட்டால், உள்ளூர் வணிகத் துறையுடன் சிங்கப்பூரின் நம்பிக்கையைப் பெற இது உதவாது, இது ஏற்கனவே எல்லை மூடுதலால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

ஜோகூரின் பொருளாதார நிலைமை மற்ற மாநிலங்களை விட வேறுபட்டது என்று ஜோகூர் இந்திய முஸ்லிம் தொழில் முனைவோர் சங்க செயலாளர் ஹுசைன் இப்ராஹிம் தெரிவித்தார். இங்கே, சுமார் 70% முதல் 80% வணிகங்கள் சிங்கப்பூரர்களைச் சார்ந்தவை.

தற்போதைய இயக்க கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கின் போது பல வணிகங்களை செயல்பட அரசாங்கம் அனுமதித்தாலும், நாங்கள் எந்த முன்னேற்றத்தையும் காணவில்லை  என்று அவர் கூறினார்.

தொடர்பு கொண்டபோது, ​​மாநில சுகாதார மற்றும் சுற்றுச்சூழல் குழுத் தலைவர் ஆர். வித்யானந்தன், எல்லையை முழுமையாக மீண்டும் திறக்க சிங்கப்பூருடன் மத்திய அரசு எடுக்கும் எந்தவொரு முயற்சியையும் ஜொகோர் வரவேற்கிறார் என்றார். இரு நாடுகளும் பரஸ்பர பசுமை பாதை (ஆர்ஜிஎல்) மற்றும் அவ்வப்போது பயண ஏற்பாடுகளை ஆரம்பித்ததிலிருந்து அவர் மேலும் கூறினார் (பி.சி.ஏ), நகர-மாநிலத்திலிருந்து 20,000 க்கும் மேற்பட்ட பயணிகள் ஜோகூருக்குள் நுழைந்தனர்.

வியாழக்கிழமை வரை, ஆர்ஜிஎல் பயன்படுத்தும் மொத்த பயணிகளின் எண்ணிக்கை 2,746 ஆக இருந்தது, 17,291 பேர் பிசிஏவைப் பயன்படுத்தினர் என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் 17 ஆம் தேதி ஆர்ஜிஎல் மற்றும் பிசிஏ செயல்படுத்தப்பட்டதிலிருந்து, மூன்று கோவிட் -19 நேர்மறை வழக்குகள் மட்டுமே பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

திங்களன்று, வெளியுறவுத் துறை அமைச்சர் ஹிஷாமுடீன் ஹுசைன், மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் இரண்டும் கருணைக் காரணங்களுக்காக எல்லை தாண்டிய பயணங்களுக்கு எஸ்ஓபியை தரப்படுத்த பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருவதாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here