அவசரகால பிரகடனம் சர்வாதிகார ஆட்சிக்காக அல்ல

கோலாலம்பூர்: அவசரகால பிரகடனம் மலேசியாவை சர்வாதிகாரத்திற்குள் தள்ளவில்லை என்று மார்ஸுகி மொஹமட் கூறுகிறார்.

பிரதமரின் முதன்மை தனியார் செயலாளர், அவசர கட்டளை 2021 உள்நாட்டு பாதுகாப்பு சட்டம் (ஐஎஸ்ஏ) போன்ற சோதனைகள் இல்லாமல் சட்டங்களை நிறுவவில்லை என்றார்.

அவசரநிலை பிரகடனத்திற்கு முன்னர் இருந்த மந்திரி பெசார் மற்றும் மாநில நிர்வாக சபைகள், அந்தந்த மாநிலங்களில் தொடர்ந்து தங்கள் நிர்வாகங்களை நடத்துவார்கள்.

பினாங்கு, நெகிரி செம்பிலான் அல்லது சிலாங்கூர் போன்ற எதிர்க்கட்சிகளின் நிர்வாகத்தை மத்திய அரசு ஏற்கவில்லை. எதிர்க்கட்சி சாய்ந்த ஊடகங்கள் தொடர்ந்து செயல்பட்டு வருகின்றன, வெளிநாட்டு ஊடகவியலாளர்கள் அரசாங்கத்தைப் பற்றிய எதிர்மறையான கருத்துக்களுக்காக நாட்டிலிருந்து வெளியேற்றப்படுவதில்லை. இது 1980 களில் நடந்ததைப் போலல்லாது என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 17) ஒரு பேஸ்புக் பதிவில் தெரிவித்தார்.

அவசர பிரகடனம் ஆகஸ்ட் 1 (2021) காலாவதி தேதியை முதன்முறையாக குறிக்கிறது. எதிர்க்கட்சி சட்டமன்ற உறுப்பினர்களை உள்ளடக்கிய ஒரு சிறப்பு சுயாதீனக் குழு ஆகஸ்ட் 1 க்கு முன்னர் கோவிட் -19 தொற்றுநோய் கட்டுப்பாட்டில் இருந்தால் அவசர காலம் முன்பே முடிவடையுமா என்பதை மதிப்பீடு செய்யும் என்று மார்ஸுகி கூறினார்.

அவசர காலம் முடிந்ததும் நாடாளுமன்றத்தில் அந்தந்த மாநில சபைகளும் அமர்வில் இருக்கக்கூடும் என்றும் அவர் கூறினார். பொது நிர்வாகம் வழக்கம் போல் செயல்படும் என்று பிரதமர் தனது உறுதிமொழியை வழங்கியுள்ளார். இராணுவத்தால் அதிகாரம் பறிமுதல் செய்யப்படவில்லை அல்லது ஊரடங்கு உத்தரவு விதிக்கப்படவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here