ஈப்போ மாநிலத்தில் பொது இடங்களில் போலீசார் ரோந்து பணியில் ஈடுபடுவர்

ஈப்போ காவல்துறையினர் பொது இடங்களில் ரோந்து செல்வார்கள். இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் போது நிலையான இயக்க முறைகளைக் கடைப்பிடிக்குமாறு நாட்டு மக்களுக்கு அறிவுறுத்துவார்கள் என்று ஈப்போ ஓசிபிடி உதவி ஆணையம் ஏ.அஸ்மதி அப்துல் அஜீஸ் தெரிவித்துள்ளார்.

சமூக இடைவெளியை பராமரிக்கவும், சரியாக முகக்கவசம் அணியவும் மக்களை வலியுறுத்துவதாக காவல்துறையினர் ஒப்ஸ் பாயோங் தொடங்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

கோவிட் -19 சங்கிலியை உடைக்க ஒவ்வொருவருக்கும் அவர்களின் பங்கு உண்டு. சம்பவங்களின் எண்ணிக்கையைக் குறைக்கவும், MCO வெற்றிகரமாக இருப்பதை உறுதி செய்யவும் நாங்கள் விரும்புகிறோம். தேவைப்படாவிட்டால் மக்களுக்கு கலவைகளை வழங்க நாங்கள் விரும்பவில்லை. இது எங்கள் கடைசி முயற்சியாக இருக்கும் என்று அவர் நேற்று இங்குள்ள ஜாலான் கோலகாங்சரில் சாலைத் தடையை பார்வையிட்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். சரவாக் தவிர முழு நாடும் பிப்ரவரி 4 வரை MCO இன் கீழ் வைக்கப்பட்டுள்ளது.

பேராக், பகாங், நெகிரி செம்பிலான், கெடா, தெரெங்கானு மற்றும் கிளந்தான் ஆகியவை ஆரம்பத்தில் ஜனவரி 13 அன்று நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் கீழ் வைக்கப்பட்டன.

வணிகப் பகுதிகள், ஈரமான சந்தைகள், ஷாப்பிங் சென்டர்கள் மற்றும் ஹைப்பர் மார்க்கெட்டுகள் உட்பட எட்டு இடங்களில் ஓப்ஸ் பாயோங் நடைபெறும் என்று ஏ.சி.பி அஸ்மாடி கூறினார்.

கம்போங் தவாஸ், புந்தோங், கம்போங் ரபாட், தஞ்சோங் ரம்புத்தான் மற்றும் ஈப்போ மத்திய சந்தை ஆகியவற்றில் ஈரமான சந்தைகள் இதில் அடங்கும் என்று அவர் கூறினார். மற்ற இடங்களில், கிரீன் டவுன் மற்றும் நகரத்தின் முக்கிய ஷாப்பிங் மையங்களும் அடங்கும்.

குற்றவாளிகளுக்கு சம்மன்களை வழங்குவதில், ஏ.சி.பி அஸ்மாடி, இதுபோன்ற அபராதங்களை ரத்து செய்ய காவல்துறைக்கு அதிகாரம் இல்லை என்றார்.

சம்மன் பெறுவதில் சிலர் அதிருப்தி அடைந்துள்ளனர் என்பதையும், சமூக ஊடகங்களில் தங்கள் குழப்பங்களை பதிவேற்றியுள்ளதையும் அறிந்திருப்பதாக அவர் கூறினார். இது பின்னர் வைரலாகியது.

பின்பற்ற வேண்டிய செயல்முறைகள் உள்ளன. அவர்கள் பணம் செலுத்துகிறார்கள் (சம்மன்) அல்லது நீதிமன்றத்திற்குச் செல்கிறார்கள். இது சரியான வாதங்களைக் கொண்டிருந்தால் சிறந்த மன்றமாக இருக்கும்.

நீதிமன்றங்கள் பரிசீலித்து ஒரு முடிவை எடுக்கும், என்று அவர் கூறினார். மாவட்டத்தில் உள்ள சாலைத் தடைகளில், ஏ.சி.பி அஸ்மாடி அவர்கள் ஜாலான் சிம்பாங் புலாய்-கேமரன் ஹைலேண்ட்ஸ், ஜாலான் கோலா காங்சர், ஜாலான் பெர்ச்சாம் மற்றும் ஈப்போ உத்தாரா மற்றும் தெற்கு டோல் இன்டர்சேஞ்ச்களுக்கு அருகில் அமைக்கப்பட்டதாகக் கூறினார். எம்.சி.ஓ.வை மக்கள் கடைபிடிப்பதை உறுதி செய்வதே சாலைத் தடைகள் என்று அவர் கூறினார்.

நகர மையத்திற்குச் செல்வோர் உண்மையிலேயே அவ்வாறு செய்வதற்கு காரணங்கள் இருப்பதை நாங்கள் உறுதிப்படுத்த விரும்புகிறோம். காலையில் இது மிகவும் குழப்பமானதாக இருக்கிறது. ஏனெனில் பெரும்பாலான மக்கள் அனுமதிக்கப்பட்டபடி தங்கள் தொழில்களை வேலை செய்கிறார்கள் அல்லது நடத்துகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

எந்தவொரு பொருளாதார நடவடிக்கைகளும் செயல்பட அனுமதிக்கப்பட்டாலும், இது மக்களின் வருமானத்திற்கு ஆதாரமாக இருப்பதால் நாங்கள் அதை அனுமதிப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here