ஏறக்குறைய RM900k அளவிலான லஞ்சக் குற்றச்சாட்டுகளுக்காக குடிவரவு அதிகாரி மீது விசாரணை

சிரம்பான்: 34 வயதான குடிவரவு அதிகாரி இங்குள்ள அமர்வு நீதிமன்றத்தில் மூன்று நபர்களிடமிருந்து RM885,950 லஞ்சம் வாங்கியதாக எட்டு குற்றச்சாட்டுகளை விசாரித்தார். நீதிபதி மதிஹா ஹருல்லாஹ் முன் முகமட் ஷா எஸிவான் அப்துல் ரஹ்மான் அவரிடம் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர் அவர் குற்றவாளி அல்ல என்று மறுத்தார்.

முதல் குற்றச்சாட்டுக்காக, நீலாயில் உள்ள புத்ரா பாயிண்டில் உள்ள ஒரு வங்கியில் மொஹமட் ஜெஃப்ரி மொஹட் ஜைனிடமிருந்து RM72,300 ஐ ஏற்றுக்கொண்டதாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இருப்பினும் அவரது உத்தியோகபூர்வ வேலையில் ஆர்வம் இருப்பதாக அவர் அறிந்திருந்தார்.

ஜனவரி 11,2017 முதல் நவம்பர் 24,2017 வரை அவர் இந்தக் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது. அதே வங்கியில் ஓங் போக் ஹேவிடம் இருந்து மொத்தம் RM725,250 ஐ ஏற்றுக்கொண்டதாக ஆறு குற்றச்சாட்டுகளுடன் அவர் எதிர்நோக்கினர்.

ஷா எஸிவான் ஜூன் 4,2018 முதல் நவம்பர் 1,2020 வரை குற்றங்களைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது. இறுதிக் குற்றச்சாட்டுக்காக, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் அக்டோபர் 16,2018 முதல் நவம்பர் 26,2018 வரை கிளெமென்ட் சென் வென் சியனிடமிருந்து RM88,400 ஐ ஒரே இடத்தில் ஏற்றுக்கொண்டதாகக் கூறப்படுகிறது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மீது தண்டனைச் சட்டத்தின் 165 வது பிரிவின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது தண்டனை விதிக்கப்பட்டலாம்.

மூன்று நபர்களிடமிருந்து சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளிலிருந்து கிடைத்த பணத்தை ஏற்றுக்கொண்டதற்காக பண மோசடி செய்ததாக நான்கு குற்றச்சாட்டுகளுக்கு ஷா எஸிவான் விசாரணை கோரினார்.

பணமோசடி தடுப்பு, பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதி மற்றும் சட்டவிரோத சட்டம் 2001 இன் வருமானம் ஆகியவற்றின் பிரிவு 4 (1) இன் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது, இது 15 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனையும், அதன் மதிப்பை விட ஐந்து மடங்கு குறையாத அபராதமும் வழங்குகிறது. சட்டவிரோத செயல்பாட்டின் வருமானம் அல்லது RM5 மில்லியன் எது அதிகமாக இருக்கிறதோ அது விதிக்கப்படும்.

துணை அரசு வக்கீல் வான் ஷாஹருதீன் வான் லடின் பின்னர் RM100,000 க்கு ஜாமீன் வழங்குமாறு நீதிமன்றத்தை கேட்டுக்கொண்டார். ஆனால் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர், தனது வழக்கறிஞர் அஃபிஃபுதீன் அஹ்மத் ஹஃபிஃபி மூலம் தனது குடும்பத்திற்கு வழங்க வேண்டிய தொகையை பாதியாக நிறுத்துமாறு கேட்டார்.

மதிஹா பின்னர் 12 குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் RM65,000 க்கு ஜாமீன் வழங்கினார். மேலும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு தனது அனைத்துலக கடப்பிதழை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்கவும், சாட்சிகளிடமிருந்து விலகி இருக்கவும் கூறினார். பின்னர் அவரின் வழக்கினை பிப்ரவரி 26 ஐ நிர்ணயித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here