இறைச்சி இறக்குமதிகான அனுமதி 60% பூமி புத்ரா நிறுவனங்களிடம் உள்ளது

கோல லங்காட்: இறைச்சி இறக்குமதியில் ஈடுபட்டுள்ள அங்கீகரிக்கப்பட்ட அனுமதி (ஏபி) வைத்திருப்பவர்களில் சுமார் 60% பூமிபுத்ரா நிறுவனங்கள் என்று வேளாண்மை மற்றும் உணவுத் துறை அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் ரொனால்ட் கியாண்டி தெரிவித்துள்ளார்.

பூமிபுத்ரா ஏபி வைத்திருப்பவர்களில் ராம்லி உணவு பதப்படுத்துதல் சென்.பெர்ஹாட் மற்றும் தாராபிஃப் இறைச்சி நிறுவனம் ஆகியவை அதிக அளவு இறைச்சியை இறக்குமதி செய்யும் திறன் கொண்டவை. (இறக்குமதி செய்யப்பட்ட இறைச்சியின்) அளவைப் பொறுத்தவரை, இது நிறுவனத்தின் திறனைப் பொறுத்தது.

“இந்த இரண்டு நிறுவனங்களும் அதிக அளவில் இறைச்சியை இறக்குமதி செய்ய முடிகிறது, மேலும் பூமிபுத்ரா அல்லாத நிறுவனங்களுடன் போட்டியிட முடிகிறது” என்று அவர் நேற்று இங்குள்ள பகுதி விவசாயிகள் அமைப்புக்கு (பிபிகே) பணிபுரிந்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

முன்னாள் வேளாண்மை மற்றும் வேளாண் சார்ந்த தொழில்துறை துணை மந்திரி டத்தோ ஶ்ரீ தாஜுதீன் அப்துல் ரஹ்மான் சமீபத்தில் ஊடகங்களில் கூறிய கூற்றுக்கள் குறித்து கியாண்டி கருத்துத் தெரிவித்திருந்தார்.

இதற்கிடையில், நிபந்தனைகளை மீறியதற்காக தடுப்புப்பட்டியலில் உள்ளவர்கள் குறித்து கருத்து தெரிவித்த கியாண்டி, சம்பந்தப்பட்ட நிறுவனங்களின் விசாரணையின் முடிவுகளுக்காக தனது அமைச்சகம் இன்னும் காத்திருக்கிறது என்றார்.

இந்த இறைச்சி AP தொடர்பான வழக்கை மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம், போலீஸ் படை,  மலேசிய சுங்க மற்றும் உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் உள்ளிட்ட பல முகவர் நிறுவனங்கள் விசாரித்து வருகின்றன.

உறைந்த இறைச்சி விநியோக கார்டெல் ஊழலில் சம்பந்தப்பட்டதாகக் கண்டறியப்பட்டால், நிறுவனங்களின் உரிமத்தை ரத்து செய்ய வேளாண்மை மற்றும் உணவுத் துறை அமைச்சகம் தயாராக இருப்பதாக கூறப்படுகிறது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here