சுற்று சூழலை கருத்தில் கொண்டு நன்கொடை வழங்குவீர்

கோத்த கினாபாலு: இயற்கை பேரழிவுகள், கோவிட் -19 போன்றவற்றால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு பங்களிப்புகளை வழங்குவோர், சுற்றுச்சூழல் நிலைத்தன்மை மற்றும் கழிவு மேலாண்மை அம்சங்களை மனதில் கொள்ளுமாறு இங்குள்ள பெண்கள் தலைமையிலான தளம் அழைப்பு விடுத்துள்ளது.

பாதிக்கப்படக்கூடிய மற்றும் சிறுபான்மை குழுக்களை மையமாகக் கொண்டு சமூகம் சார்ந்த கதைகளை தயாரித்த ஒத்த எண்ணம் கொண்ட எழுத்தாளர்களின் குழுவான போர்னியோ ஸ்பீக்ஸ், இது பொதுவாக அரசு சாரா நிறுவனங்கள் (தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள்) மற்றும் அரசு நன்கொடைகளை அவதானிக்கும் போது அவர்கள் கண்டறிந்த பொதுவான பிரச்சினை என்று கூறினார்.

உணவுப் பொருட்கள் மற்றும் அத்தியாவசியப் பொருட்கள் போன்ற நன்கொடைகளைப் பெற்றபின், பிளாஸ்டிக் கொள்கலன்கள் மற்றும் மக்கும் அல்லாத பிற பொருட்களிலிருந்து பெரிய அளவில் பேக்கேஜிங் எஞ்சியவற்றைக் கையாள கிராமவாசிகள் தாங்களாகவே விடப்படுகிறார்கள் என்று செய்தித் தொடர்பாளர் மரியா டோக்சில் தெரிவித்தார்.

முகக்கவசம், டயப்பர்கள் மற்றும் சானிட்டரி பேட்களின் சிக்கலும் உள்ளது, அவை ஒரு முறை பயன்படுத்தக்கூடிய செலவழிப்பு பொருட்கள். இது போன்ற பொருட்கள் மொத்தமாக நன்கொடையாக வழங்கப்படும் போது, ​​தொலைதூர பகுதிகளில் உள்ள கிராமவாசிகள், கழிவு மேலாண்மை குறித்து கல்வி கற்காதவர்கள் அல்லது கழிவு சேகரிப்பு சேவையைப் பெறாதவர்கள், அவற்றை முறையாக அப்புறப்படுத்த வழி இல்லை.

அதனால்தான் நன்கொடையாளர்கள் அட்டை பெட்டிகளை மறுசுழற்சி செய்வது போல நன்கொடைகளை நிலையானதாக பேக் செய்து காகித பைகள் அல்லது துணி பைகளை பயன்படுத்த வேண்டும் என்று நாங்கள் பரிந்துரைக்கிறோம்.

துவைக்கக்கூடிய துணி முகமூடிகள், துணி துடைப்பான் மற்றும் மீண்டும் பயன்படுத்தக்கூடிய பட்டைகள் போன்ற மறுபயன்பாட்டுக்குரிய பொருட்களையும் அவர்கள் பங்களிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here