கோவிட் -19 தடுப்பூசி விநியோக முறையின் உலர் ஓட்டத்தை சுகாதார அமைச்சகம் நிறைவு செய்தது

கூச்சிங்: ஃபைசர் தடுப்பூசி வழங்கல் சங்கிலியின் தளவாடங்கள் மற்றும் சாத்தியக்கூறுகளை சோதிக்க சுகாதார அமைச்சகம் தனது கோவிட் -19 தடுப்பூசி விநியோக பொறிமுறையின் உலர் ஓட்டத்தை முடித்து, சரவாகிற்கு ஒரு சலைன் பாட்டில்களை கொண்டு சென்றது.

உமிழ்நீர் கரைசல் -70 ° C க்கு கொண்டு செல்லப்பட்டது, இது ஃபைசர் தடுப்பூசியை சேமிக்க வேண்டிய வெப்பநிலை.

ஃபைசர் தடுப்பூசி தயாரிக்கப்படும் பெல்ஜியத்திலிருந்து உமிழ்நீர் கரைசல் பெல்ஜியத்தை விட்டு வெளியேறியபோது திங்களன்று தொடங்கிய ஒரு நீண்ட, குளோபிரோட்ரோட்டிங் பயணம், சிங்கப்பூருக்கும் பின்னர் சுபாங்கிற்கும் பறக்கவிடப்பட்டது. அங்கிருந்து இறுதியாக கூச்சிங்கிற்கு அனுப்பப்பட்டது.

பின்னர் இது நேற்று கூச்சிங்கில் இருந்து பிந்துலுவுக்கு சாலை வழியாக வழங்கப்பட்டது, அங்கு காலை 8 மணிக்கு நான்கு சக்கர வாகனத்தில் புறப்பட்டு மதியம் பெலகா சுகாதார கிளினிக்கிற்கு வந்தது.

பெலகா பிந்துலுவிலிருந்து நான்கு மணிநேர தூரத்தில் உள்ள ஒரு சிறிய நதி நகரமாகும். மருத்துவக் குழுவின் அறிக்கை இந்த பயணம் முழுவதும் பாட்டில்களை சேமிக்கப் பயன்படுத்தப்படும் வெப்பக் கப்பல் உற்பத்தியாளரின் வெப்பநிலையில் எந்த மாற்றமும் இல்லை என்று கூறியுள்ளது.

துணை சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ ஆரோன் ஆகோ தாகாங், பெலகா ஒரு தொலைதூர பகுதியில் அமைந்திருந்தாலும், ஒரு கிளினிக் இருப்பதால் உலர்ந்த ஓட்டத்திற்கு தேர்வு செய்யப்பட்டது என்றார்.

பெல்ஜியத்திலிருந்து பெலாகா செல்லும் பயணம் முழுவதும் தீவிர குளிர் வெப்பநிலையை பராமரிக்க முடியுமா என்பதை சோதிப்பதே  என்று அவர் கூறினார்.

“உலர் ஓட்டத்தில் இருந்து, வெப்ப கப்பல் ஏற்றுமதி செய்பவரை எவ்வாறு கையாள்வது, வெப்பநிலையை மதிப்பிடுவது, தடுப்பூசியை மேல்-ஏற்றுதல் உறைவிப்பான் என மாற்றுவது மற்றும் வெப்ப கப்பல் ஏற்றுமதியை சப்ளையருக்கு திருப்பித் தருவது ஆகியவற்றை நாங்கள் கற்றுக் கொள்ளலாம்” என்று ஆரோன் கூறினார்.

மலேசியாவின் தடுப்பூசி கையாளுதல் திறனை மதிப்பிடுவதற்கும், அதை கொண்டு செல்ல மருத்துவ பணியாளர்களுக்கு பயிற்சி அளிப்பதற்கும் இது உதவும் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், தடுப்பூசி தளவாடங்கள் மற்றும் திறனைக் கையாள பல திட்டங்களை அரசாங்கம் பரிசீலித்து வருவதாக அறிவியல், தொழில்நுட்ப மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் தெரிவித்தார்.

தனியார் கிளினிக்குகள், அரசு அல்லது தனியாருக்குச் சொந்தமான அரங்குகள், மாநாட்டு மையங்கள் மற்றும் அரங்கங்கள் ஆகியவற்றைப் பயன்படுத்துவதும், தற்காலிக நோய்த்தடுப்பு மையங்களை அமைப்பதும் அவற்றில் அடங்கும்.

இருப்பினும், ஒரு இடத்தை நோய்த்தடுப்பு மையமாகப் பயன்படுத்துவதற்கு முன்பு சில அளவுகோல்கள் மற்றும் விவரக்குறிப்புகள் பூர்த்தி செய்யப்பட வேண்டும். மற்றவற்றுடன், இது குளிரூட்டப்பட்டதாகவும் மின் தடைகளிலிருந்து விடுபடவும் வேண்டும் என்று கைரி ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

தடுப்பூசி திட்டம் சீராக நடைபெறுவதை உறுதிசெய்ய கோவிட் -19 தடுப்பூசி வழங்கல் அணுகல் உத்தரவாத சிறப்புக் குழு இந்த விஷயத்தை ஆராயும் என்றும் அவர் கூறினார். முன்னாள் பிரதமர் டத்தோ ஶ்ரீ நஜிப் ரசாக் முகநூலில் தெரிவித்த கருத்துகளுக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here