பொதுத் தேர்வு எழுதவிருக்கும் வசதி குறைந்த மாணவர்களுக்கு கூடுதல் வகுப்புகளுடன் மதிய உணவு திட்டம்

ஈப்போ: பொதுத் தேர்வுகளுக்கு அமர்ந்திருக்கும் ஏழை மற்றும் வறிய மாணவர்களுக்கு உதவுவதற்காக பேராக் அரசு செகு சரணி என்ற பிரத்யேக  கல்வித் திட்டத்தைத் தொடங்கியுள்ளது.

பேராக் மந்திரி பெசார் டத்தோ  சரணி முகமட் (படம்), திட்டத்தின் முதல் கட்டமாக பள்ளிகளில் கலந்து கொள்ளும் 35,639 எஸ்.பி.எம். மாணவர்களுக்கு கூடுதல் வகுப்புகளுக்கும் பரீட்சைகளுக்குத் தயாராவதற்கு சில 2.7 மில்லியன் வெள்ளி ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது.

சம்பந்தப்பட்ட மாணவர்களுக்கு பிப்ரவரி 22 ஆம் தேதி தேர்வுகள் முடியும் வரை 15 நாட்களுக்கு தினமும் மதிய உணவு வழங்கப்படும்.

உணவு அந்தந்த பள்ளி கேன்டீன் ஆபரேட்டர்களால் தயாரிக்கப்படும் என்று புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 3) கிட்டத்தட்ட நடைபெற்ற செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

மலாய் மொழி , ஆங்கிலம், கணிதம் மற்றும் வரலாறு போன்ற முக்கியமான பாடங்களுக்கு கல்வி மற்றும் கூடுதல் வகுப்புகள் வழங்க ஆசிரியர்களை மாநில கல்வித் துறை நியமித்துள்ளது. இந்த திட்டம் திங்கள்கிழமை (பிப்ரவரி 1) தொடங்கியது என்று அவர் கூறினார். ஆசிரியர்களுக்கும் உணவு தயாரிக்கப்படும்.

தேவைப்படும் மாணவர்களின் பெற்றோரின் சுமையை குறைப்பதற்காக இந்த திட்டம் தொடங்கப்பட்டதாக சரணி கூறினார். நாங்கள் வறுமையை ஒழிக்க விரும்புகிறோம், அதைச் செய்வதற்கான ஒரு வழி கல்வி என்றார். கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள கேன்டீன் ஆபரேட்டர்களுக்கும் நாங்கள் உதவ விரும்புகிறோம்.

உணவுக்கான ஒதுக்கீடு அந்தந்த பள்ளி பெற்றோர்-ஆசிரியர் சங்கங்களுக்கு வழங்கப்படும். மேலும் அவர்கள் ஆபரேட்டர்களுக்கு பணம் செலுத்துவார்கள் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு பொதுத் தேர்வுகளுக்கு அமர்ந்திருக்கும் 37,894 மாணவர்களுக்கும் இந்த திட்டம் பயனளிக்கும் என்று சரணி கூறினார். 30,320 படிவம் நான்கு மாணவர்கள், 31,761 படிவம் ஒரு மாணவர்கள் மற்றும் 31,742 ஆண்டு ஒரு மாணவர்களும் பயனடைவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

தேர்வு கேள்விகள், தீவிர திட்டங்கள் மற்றும் ஊடாடும் கற்றல் பொருட்களை தயாரித்தல் போன்ற பிற முயற்சிகள் மற்றும் கருத்தரங்குகள் போன்ற சிறப்பு உதவிகளை உள்ளடக்குவதற்காக இந்த திட்டம் மேலும் விரிவுபடுத்தப்படும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here