சீனப் புத்தாண்டை முன்னிட்டு 16 பொருட்களுக்கு விலை கட்டுபாடு

புத்ராஜெயா: சீனப் புத்தாண்டுக்கான உணவுப் பொருட்களுக்கான அதிகபட்ச விலை 16 உற்பத்திகளை உள்ளடக்கியது மற்றும் பிப்ரவரி 8 முதல் நடைமுறைக்கு வரும்.

கோழி, முட்டை, வட்ட முட்டைக்கோஸ், சிவப்பு மிளகாய், தக்காளி, உருளைக்கிழங்கு மற்றும் பூண்டு ஆகியவை இதில் அடங்கும். அதிகபட்ச விலை திட்டம் பிப்ரவரி 16 வரை ஒன்பது நாட்களுக்கு இருக்கும் என்று உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி தெரிவித்தார்.

கொண்டாட்டம் குறைந்த அளவிலும்  மற்றும் நிலையான இயக்க நடைமுறைக்கு ஏற்ப இருக்க வேண்டும் என்றாலும், பண்டிகை அல்லாத பருவத்துடன் ஒப்பிடும்போது சில பொருட்களுக்கான தேவை இன்னும் அதிகரிக்கும் என்று நாங்கள் எதிர்பார்க்கிறோம்.

அதனால்தான் அதிகபட்ச விலை திட்டம் அமல்படுத்தப்படும்’ என்று வெள்ளிக்கிழமை   (பிப்ரவரி 5) ஆன்லைன் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

பட்டியலில் உள்ள மற்ற பொருட்கள் வெள்ளை பொம்ஃப்ரெட், பெரிய இறால்கள், பன்றி தொப்பை மற்றும் பன்றி இறைச்சி (இறைச்சி மற்றும் கொழுப்பு).

ஒரு கிலோவிற்கு “உயிர்” கோழியின் உச்சவரம்பு விலை RM5.60 (மொத்த) மற்றும் 6.20 (சில்லறை) என நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது. ஒரு கிலோவுக்கு நிலையான கோழி RM6.60 (மொத்த) மற்றும் RM7.40 (சில்லறை), ஒரு கிலோவுக்கு சூப்பர் சிக்கன் RM7.40 (மொத்த) மற்றும் RM8.30 (சில்லறை).

முட்டைகளுக்கான அதிகபட்ச சில்லறை விலை தரம் A க்கு RM0.37, தரம் B க்கு RM0.36 மற்றும் தரம் C க்கு RM0.35 ஆக இருக்கும், அதே நேரத்தில் இறக்குமதி செய்யப்பட்ட சுற்று முட்டைக்கோசுக்கான சில்லறை விலை கிலோவுக்கு RM3.50 ஆகும்.

சிவப்பு மிளகாய்க்கான உச்சவரம்பு விலை கிலோவுக்கு RM15, தக்காளி (ஒரு கிலோவுக்கு RM6.50), இறக்குமதி செய்யப்பட்ட உருளைக்கிழங்கு (ஒரு கிலோவுக்கு RM3) மற்றும் பூண்டு (ஒரு கிலோவுக்கு RM8) என நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.

கடல் உணவைப் பொறுத்தவரை, வெள்ளை பாம்ஃப்ரெட் ஒரு கிலோவுக்கு RM42 ஆகவும், பெரிய இறால்களுக்கான அதிகபட்ச விலை கிலோவுக்கு RM39 ஆகவும் நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.

கோழிப்பண்ணைக்கு, பன்றி தொப்பைக்கான உச்சவரம்பு சில்லறை விலை கிலோவுக்கு RM23 ஆகவும், பன்றி இறைச்சி (இறைச்சி மற்றும் கொழுப்பு) ஒரு கிலோவுக்கு RM16 ஆகவும், நேரடி பன்றி (பண்ணையில் கட்டுப்படுத்தப்படுகிறது) ஒரு கிலோவுக்கு RM8 ஆகவும் நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.

உற்பத்தியாளர்கள், மொத்த விற்பனையாளர்கள் மற்றும் சில்லறை விற்பனையாளர்களுக்கான அதிகபட்ச விலை பொருட்களின் தற்போதைய விலை போக்கு மற்றும் பண்டிகைகளின் போது ஏற்படும் விலைகளுக்கு ஏற்ப நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது என்று நாந்தா கூறினார்.

விலை கண்காணிப்பு மேற்கொள்ளப்பட்டதாகவும், இறக்குமதியாளர்கள், சப்ளையர்கள் மற்றும் மொத்த விற்பனையாளர்கள் உள்ளிட்ட அரசு நிறுவனங்கள் மற்றும் தொழில்துறை வீரர்களின் பார்வைகள் இந்த பொருட்களின் உச்சவரம்பு விலைகள் தீர்மானிக்கப்படுவதற்கு முன்பு பரிசீலிக்கப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

இந்த திட்டத்தில் பட்டியலிடப்பட்டுள்ள பொருட்களை அரசாங்கம் நிர்ணயித்த உச்சவரம்பு விகிதத்திற்கு மேல் விலைக்கு விற்க வணிகர்களுக்கு அவர் எச்சரித்தார், மேலும் நீதிமன்றத்தால் குற்றவாளிகள் எனக் கருதப்படும் குற்றவாளிகளுக்கு RM100,000 அபராதம் மற்றும் மூன்று ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம் என்றும் கூறினார். குற்றவாளிகளை RM50,000 வரை சம்மன்கள் வழங்கவும் முடியும்.

இந்த பொருட்களை இளஞ்சிவப்பு விலைக் குறியுடன் காண்பிக்க அமைச்சர் நினைவுபடுத்தினார், இது தோல்வியுற்றால் ஒரு வர்த்தகர் RM5,000 வரை கூட்டலாம்.

கண்காணிப்பு மற்றும் அமலாக்கம் தடுக்கப்படும் அதே வேளையில், எங்கள் பல்வேறு தளங்கள் மூலம் கண்மூடித்தனமான விலை உயர்வு குறித்து அதிகாரிகளை எச்சரிப்பதன் மூலம் நுகர்வோர் தங்கள் பங்கை ஆற்றுவார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம், இதனால் எங்கள் அதிகாரிகள் விரைவாக செயல்பட முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here