எம்எஸ்யுவின் மற்றொரு கண்டுப்பிடிப்பிற்கு தங்கப் பதக்கம்

மேலாண்மை மற்றும் அறிவியல் பல்கலைக்கழகம் (எம்.எஸ்.யு.) சமூக கண்டுபிடிப்புகளுக்காக மற்றொரு தங்கப் பதக்கம் வழங்கப்பட்டுள்ளது. ஆராய்ச்சி கண்டுபிடிப்பு வணிகமயமாக்கல் மற்றும் தொழில்முனைவோர் காட்சி பெட்டி (RICES) 2020 இலிருந்து பெறப்பட்டது.

தகவல் அறிவியல் மற்றும் பொறியியல் பீடத்தின் (FISE) எம்.எஸ்.யூ மைசோலார், மலேசியா முழுவதிலும் உள்ள கிராமப்புற மற்றும் பழங்குடி சமூகங்களின் ஆற்றல் தொடர்பான தேவைகளை வாழ்க்கையை மேம்படுத்தும் சிறிய அளவிலான புதுப்பிக்கத்தக்க தீர்வுகள் மூலம் தீர்க்க அர்ப்பணிக்கப்பட்ட தொடர் திட்டங்களை உள்ளடக்கியது.

இது வழங்கும் மலிவு தூய்மையான ஆற்றல் ஐக்கிய நாடுகளின் நிலையான அபிவிருத்தி இலக்குகள் 1 (பூஜ்ஜிய வறுமை), 3 (நல்ல ஆரோக்கியம் மற்றும் நல்வாழ்வு), 4 (தரமான கல்வி), 5 (பாலின சமத்துவம்), 13 (காலநிலை நடவடிக்கை) மற்றும் 17 (இலக்குகளுக்கான கூட்டு).

கிராமப்புறங்கள், ஒராங் அஸ்லி மற்றும் எம்.எஸ்.யூ மைசோலரின் பாதிக்கப்படக்கூடிய இலக்கு குழுக்கள் மத்தியில் பயனடைய சமீபத்தியவை பேராக்  மற்றும் பகாங் கிராமவாசிகளை உள்ளடக்கியது.

பங்கோர் தீவில் உள்ள சூராவ் கம்போங் தெலுக் தலாம் மற்றும் பாலோ ஹினாயின் ஒராங் அஸ்லி ஆகிய இடங்களில் இரண்டு நாள் சுயாட்சிகளில் தினமும் பன்னிரண்டு மணிநேர மின்சாரத்தைப் பெற முடிந்தது.

“சூரிய சக்தி” இரண்டு 100W சோலார் பேனல்களால் வழங்கப்படுகிறது. அதே நேரத்தில் “லைட்ஸ் அப் மை லைஃப்” 15W நெகிழ்வான சோலார் பேனலால் இயக்கப்படுகிறது.

எம்.எஸ்.யு மைசோலரின் யு.என்.எஸ்.டி.ஜிக்கு உடனடியாக பங்களிப்பது பூஜ்ஜிய வறுமை, நல்ல ஆரோக்கியம் மற்றும் நல்வாழ்வு, தரமான கல்வி மற்றும் பாலின சமத்துவம் ஆகியவை பேட்டரிகள் மற்றும் ஜெனரேட்டர் எரிபொருளின் சேமிப்பு, நகரத்திற்கு மின்சாரம் சார்ஜ் செய்யும் பயணங்களிலிருந்து மீட்கப்பட்ட மணிநேரங்கள் மற்றும் ஐம்பது சதவீதம்  இரவு விளக்குகளுக்கு கொடுக்க வேண்டிய உற்பத்தித்திறனைக் கொண்டது.

ஒராங் அஸ்லிக்கு ஒரு பொதுவான வேலை நாள் அந்தி நேரத்தில் முடிவடையும் போது பன்னிரண்டு முதல் பதினெட்டு உற்பத்தி நேரம் என்பது தாய்மார்கள் இரவில் பாதுகாப்பாக தைக்கலாம் மற்றும் தங்களின் குழந்தைகள் படிக்கும்போதோ,  அல்லது பள்ளி வேலைகளைச் செய்யும்போதோ உபயோகப்படும். மேம்படுத்தப்பட்ட சூழல்களும் வாய்ப்புகளும் பெண்களுக்கும் சிறுமிகளுக்கும் ஒரே மாதிரியானவை.

மாற்று சக்திக்காக இனி செலவழிப்பதில் இருந்து சேமிக்கப்படும் பணம் கல்வி, உணவு மற்றும் அன்றாட தேவைகளுக்கு பயன்படும். நகரத்திற்கு முன்னர் தேவையான பயணங்களிலிருந்து திரும்பப் பெறப்பட்ட மணிநேரங்கள் – சில நேரங்களில் சீரற்ற வானிலை காரணமாக தடுக்கப்பட்டன. இதனால் தொலைபேசிகள் கட்டணம் வசூலிக்கப்படாமல் இருந்தன – வருமானத்தை ஈட்டும் பயன்பாட்டிற்கு மாற்றப்பட்டுள்ளன. வணிக பரிவர்த்தனைகளும், செய்தி, தகவல் மற்றும் அவசரநிலைகளை வெளியிடுவதும், எம்.எஸ்.யு மைசோலரால் வழங்கப்பட்ட நிலையான சக்தியால் பயனடைந்துள்ளன.

அதன் ரைஸ் தங்கப் பதக்கத்திற்கு முன்பு, மேலாண்மை மற்றும் அறிவியல் பல்கலைக்கழகத்தின் (எம்.எஸ்.யு) மைசோலார் ஆராய்ச்சி திட்டம் சமூக கண்டுபிடிப்பு ஆசியாவிற்கான எம்.டி.இ (மலேசியா டெக்னாலஜி எக்ஸ்போ) 2020 தங்கப் பதக்கத்தைப் பெற்றது.

மலேசியா-குரோஷியா எக்ஸ்சேஞ்ச் 2020 இன் மெரிட்டின் எம்.டி.இ 2020 விருது, மற்றும் MTE 2020 மற்றும் ITEX (சர்வதேச கண்டுபிடிப்பு, கண்டுபிடிப்பு மற்றும் தொழில்நுட்ப கண்காட்சி) 2020 கண்டுபிடிப்பு மற்றும் கண்டுபிடிப்புக்கான வெண்கலப் பதக்கத்தை வென்றது.

எம்.எஸ்.யு. மைசோலருக்கு எம்.எஸ்.யு விதை கிராண்ட் மற்றும் தொழில் நிதியுதவி மற்றும் பழைய மாணவர்களின் பங்களிப்பு ஆகியவை நிதியளித்துள்ளன. எம்.எஸ்.யு.வின் நான்கு விரிவுரையாளர்கள் மற்றும் பதினைந்து முதல் இருபது மாணவர்களை உள்ளிடக்கிய திட்டமாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here