பிட்காயின் முதலீட்டு மோசடி -11 பேர் கைது

ஜோகூர் பாரு: இந்தோனேசிய பெண்கள் உட்பட 11 பேரை இங்கு பண விளையாட்டு மோசடியில் ஈடுபட்டதாக போலீசார் கைது செய்துள்ளனர்.

ஜோகூர் வணிக குற்றவியல் புலனாய்வுத் துறைத் தலைவர் உதவி ஆணையர் மொஹமட் சல்லே அப்துல்லா கூறுகையில், ஜோகூர் பாருவில் தாமான் தயாவைச் சுற்றி சோதனையைத் தொடர்ந்து செவ்வாய்க்கிழமை (பிப்ரவரி 9) மாலை 5 மணியளவில் சந்தேக நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

சோதனையில் அதிகாரிகளின் கூற்றின் அடிப்படையில், கும்பல் இல்லாத பிட்காயின்களுக்கான ஆன்லைன் பணம் விளையாட்டு மோசடியை நடத்தி வருவதைக் கண்டறிந்தோம்.

அவர்கள் சமூக ஊடகங்கள் மூலம் பாதிக்கப்பட்டவர்களைக் கண்டுபிடிப்பார்கள். அங்கு அவர்கள் அவர்களுடன் நட்பு கொள்வார்கள். முதலீடு செய்வதற்கு அவர்களை நம்ப வைப்பதற்கு முன்பு அவர்களின் நம்பிக்கையைப் பெறுவார்கள்.

பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு அதிக நபர்களை முதலீடு செய்ய முடிந்தால் 50% கமிஷனை வழங்குவதாகவும் அவர்கள் உறுதியளித்தனர் என்று அவர் புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 10) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இந்த மோசடியை நடத்துவதற்கு சந்தேக நபர்களுக்கு ஒரு மாதத்திற்கு 3,000 வெள்ளி சம்பளம் வழங்கப்படுவதாக அவர் மேலும் தெரிவித்தார். பாதிக்கப்பட்டவரை வெற்றிகரமாக மோசடி செய்ததற்காக அவர்கள் 8% கமிஷனையும் பெறுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

இரண்டு அடுக்குமாடி வீடுகளில் சோதனையின்போது எட்டு  மடிக்கணினிகள், 54 ஹேண்ட்போன்கள் மற்றும் ஒரு மோடம் ஆகியவற்றை போலீசார் பறிமுதல் செய்துள்ளனர். தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 420 மற்றும் குடிவரவு சட்டம் 1963 இன் பிரிவு 6 (1) இன் கீழ் விசாரணைக் கட்டுரை திறக்கப்பட்டுள்ளதாக ஏ.சி.பி முகமட் சல்லே கூறினார்.

ஒன்பது உள்ளூர் சந்தேக நபர்கள்  இரண்டு நாட்கள் தடுப்புக்காவலில் இருப்பார்கள். அதே நேரத்தில் இந்தோனேசிய சந்தேகநபர்கள் இருவரும் பிப்ரவரி 22 வரை 14 நாட்கள் தடுப்புக்காவல் செய்யப்படுவார்கள். குடிவரவு சட்டம் 1959/63 இன் பிரிவு 51 (5) (பி) இன் கீழ் என்று அவர் கூறினார்.

இதுபோன்ற மோசடிகளில் பொதுமக்கள் எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும் என்றும் நியாயமற்ற முறையில் அதிக வருமானத்தை அளிக்கும் முதலீட்டை நம்ப வேண்டாம் என்றும் அவர் கேட்டுக்கொண்டார்.

கும்பல்  பற்றி பொதுமக்கள் ஏதேனும் தகவல்களை போலீசாருக்கு அனுப்புவார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார். பொதுமக்கள் ஜோகூர் போலீஸை 07-2254422 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here