போலீசாராக ஆள்மாறாட்டம் செய்த கும்பல் கைது

தைப்பிங்: பேராக் மற்றும் சிலாங்கூரில் ஆயுத போலீஸ் படையின் உறுப்பினர்களாக ஆள்மாறாட்டம் செய்திருந்த கேங் ஆ ஃபட் என்ற கும்பல் கடந்த இரண்டு மாதங்களாக தொடர்ச்சியான நடவடிக்கைகளின் மூலம் முறியடிக்கப்பட்டுள்ளது.

தைப்பிங் ஒ.சி.பி.டி உதவி ஆணையர் ஒஸ்மான் மமத் கூறுகையில், இந்த கும்பலின் 12 உறுப்பினர்கள் 20 முதல் 39 வயதுக்கு உட்பட்டவர்கள். இரண்டு பெண்கள் உட்பட போலீஸாரால் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். அவர்களிடமிருந்து பல்வேறு திருடப்பட்ட பொருட்களையும் பறிமுதல் செய்தனர்.

கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் முதல், “ஆ ஃபட்” என்று அழைக்கப்படும் கும்பல் தலைவர், பேராக் மற்றும் சிலாங்கூரில் பல மாவட்டங்களில் குற்றங்களைச் செய்ய உறுப்பினர்களை தீவிரமாக சேர்த்துக் கொண்டிருந்தார்.

அவர்கள் பாதிக்கப்பட்டவர்களிடம் காவல்துறையினரை போல் முகக்கவசம் மற்றும் பாதுகாப்பு உடையை அணிந்துகொண்டு, கொள்ளையடிப்பதற்கு முன்பு கைவிலங்குகளை  மாட்டி தடுத்து நிறுத்துவதே அவர்களின் செயல்முறையாகும்.

ஐந்து கார்கள், ஒரு போலி துப்பாக்கி, இரண்டு பாராங், ஒரு ஜோடி கைவிலங்கு, போலீஸ் சீருடை, இரண்டு உள்ளாடைகள், 21 மொபைல் போன்கள், பல்வேறு அடையாள ஆவணங்கள், இரண்டு பாக்கெட் ஹெராயின் மற்றும் 570 பில் குடா (யாபா மாத்திரைகள்) உள்ளிட்ட பல்வேறு பொருட்களை போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர். அது மொத்தம் RM600,000 மதிப்புடையது என்று வியாழக்கிழமை (பிப்ரவரி 11) ஒரு ஊடக மாநாட்டில் அவர் கூறினார்.

கைப்பற்றப்பட்ட வாகனங்கள் பேராக் மற்றும் சிலாங்கூரில் காணாமல் போயுள்ளதாக உஸ்மான் கூறினார்: கைது செய்யப்பட்ட நிலையில், இரு மாநிலங்களிலும் சுமார் 25 ஆயுதக் கொள்ளைகள், போலீஸ் ஆள்மாறாட்டம், கொள்ளை மற்றும் வாகன திருட்டு வழக்குகள் தீர்க்கப்பட்டுள்ளதாக போலீசார் நம்புகின்றனர்.

சந்தேக நபர்கள் 12 பேரும் முந்தைய குற்றவியல் மற்றும் போதைப்பொருள் பதிவுகளை கொண்டிருக்கின்றனர். ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப்ரவரி 14) வரை தடுப்புக் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

மற்றொரு சம்பவத்தில், சிம்பாங்கின் தாமான் ஜெபோங் அமனில் உள்ள ஒரு வீட்டில் ஒரு விமான துப்பாக்கி, குறுக்கு வில் மற்றும் துகள்கள் வைத்திருந்ததற்காக வேலையற்ற ஒருவர் கடந்த வாரம் தடுத்து வைக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை வரை தடுப்புக்காவல் செய்யப்பட்டுள்ள சந்தேக நபர், 2016 ஆம் ஆண்டில் இந்தோனேசிய மனிதரிடமிருந்து ஆயுதம் பெற்றதாக ஒப்புக் கொண்டதாகவும், அதை தனது சொந்த பயன்பாட்டிற்காக வைத்திருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

பின்னர் வெளியிடப்பட்ட ஒரு தனி அறிக்கையில், புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 10) மாலை ரூமா ஹிஜாவ் வீட்டுவசதி பகுதிக்கு அருகே பாராங் உடன்  ஓடிய 43 வயது நிர்வாண நபரை போலீசார் தடுத்து வைத்திருப்பதாக கூறினார்.

சந்தேக நபர் தஞ்சோங் ரம்புத்தானில் உள்ள மருத்துவமனை பஹாகியா ஹுலு கிண்டாவில் சிகிச்சை பெற்ற வரலாற்றைக் கொண்டுள்ளார், மேலும் அவர் மருந்து உட்கொள்வதை நிறுத்திய பின்னர் ஆக்ரோஷமாக நடந்து கொண்டார்.

பின்னர் அவர் ஆயுதத்தை கீழே போடுமாறு அறிவுறுத்தப்பட்டார் மற்றும் சிகிச்சைக்காக தைப்பிங் மருத்துவமனைக்கு அனுப்பப்படுவதற்கு முன்பு அமைதி அடைந்தார் என்று ஒஸ்மான் கூறினார்.- பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here