அன்னுவார் மூசா 24 மணி நேரத்தில் மன்னிப்பு கோர வேண்டும்

கோலாலம்பூர்: அண்மையில் நடந்த ஒரு நிகழ்வில் கோவிட் -19 தரமான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) மீறியதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டதற்கு மன்னிப்பு கேட்கவும் அபராதம் செலுத்தவும் எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஒருவர் கூட்டரசு பிரதேச அமைச்சர் டான் ஸ்ரீ அன்வார் மூசாவுக்கு 24 மணி நேரம் அவகாசம் அளித்துள்ளார்.

இந்த நிகழ்வில் மற்ற ஆறு பேருடன் ஒரு மேஜையில் உட்கார்ந்திருப்பது அன்னுவரின் நடவடிக்கை எஸ்ஓபியின் தெளிவான மீறல் என்று கெப்போங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் லிம் லிப் எங் கூறினார், கெட்டெரே நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஒரு அமைச்சராக இருப்பதைக் கருத்தில் கொள்வது ஏமாற்றம்தான் என்றும் கூறினார்.

இந்த நிகழ்வின் ஒரு புகைப்படம் நேற்று சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகியது. மேலும் நெட்டிசன்களின் கோபமான பதில் செல்லுபடியாகும் என்று லிம் சுட்டிக்காட்டினார். மற்ற மலேசியர்கள் தற்காலிகமாக முகக்கவசம் கழற்றியதற்காக அபராதம் விதிக்கப்பட்டதாக பல அறிக்கைகள் வந்துள்ளன.

அவரது செயலுக்கு மன்னிப்பு கேட்க நான் அவருக்கு 24 மணிநேர அவகாசம் தருகிறேன். மற்றவர்கள் அனுபவிப்பதைப் போலவே அவருக்கு எதிராக கடுமையான சட்ட நடவடிக்கை எடுக்கப்பட வேண்டும்.

இது அன்னுவார் எம்.சி.ஓ விதிகளை மீறுவதற்கான ஒரே சான்று அல்ல என்றும் இது சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகிவிட்டது என்றும் லிம் சுட்டிக்காட்டினார். கடந்த மாதம் எம்.சி.ஓ விதிகளை மீறியதாகவும் அமைச்சர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

ஜனவரி 28 அன்று, அன்னுவார் அவரும் இரண்டு சகாக்களும் ஜாகிங் செய்யும் போது முகக்கவசம் இல்லாமல் அருகருகே நடந்து செல்லும் படத்தை பதிவேற்றினர். அடுத்த நாள், அன்னுவார் அவர்கள் மூவருக்கும் இடையிலான சந்திப்பு, ஒரே நேரத்தில் ஒரே பாதையில் நடந்து செல்லும்போது, ​​முற்றிலும் தற்செயலானது என்று கூறியிருந்தார்.

கடந்த மாதம் அன்னுவார் சம்பந்தப்பட்ட சம்பவம் குறித்து கருத்து தெரிவித்தபோது, ​​அவர்கள் மீது எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கப்படவில்லை என்பது விந்தையானது என்று லிம் கூறினார். ஏனெனில் சந்திப்பு “தற்செயல் நிகழ்வு” என்று கருதப்பட்டது.

“பிரதம மந்திரி டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின், ஒரு சிறப்பு உரையின் போது, ​​(அவரது அமைச்சரவையில்) எந்த இரட்டைத் தரமும் நடைமுறையில் இல்லை என்று கூறினார். ஆனால் அவரது அமைச்சர் நண்பர்கள் பல SOP களை தெளிவாக மீறியுள்ளனர். ஆனாலும், அவர்கள் இன்னும் சிறப்பு சிகிச்சைகளை அனுபவித்து வருகின்றனர்.

காவல்துறை மற்றும் சுகாதார அமைச்சகம் போன்ற அமலாக்க நிறுவனங்களும் ஊமையாக இருக்கின்றன. இதுபோன்ற வழக்குகள் வைரலாகும்போது கூட அவர்கள் விசாரிக்க மாட்டார்கள்.

அன்னுவார் மூசா எஸ்ஓபிகளை தெளிவாக மீறியபோது அவருக்கு எதிராக எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கப்படவில்லை? அவர் என்ன மாதிரியான சாக்குகளை வழங்கினார்? அமைச்சர்கள் ‘புனிதர்கள்’, அதனால்தான் அவர்கள் சுதந்திரமாக ஓடுகிறார்கள்?” என்று லிம் கேட்டார்.

முன்னதாக இன்று, ஒரு அரசு சாரா அமைப்பான Kelab Pencinta Alam Kolam Takungan Banjir Sungai Midah தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனம் அன்னுவார் மற்ற ஆறு பேருடன் ஒரே மேஜையில் உட்கார்ந்திருப்பது அவர்களின் தவறு என்றும் அதற்காக அன்னுவரிடம் மன்னிப்பு கோரியதுடன், சமீபத்திய சம்பவத்திற்கும் பொறுப்பேற்றது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here