முதற்கட்ட தடுப்பூசி – ஆசிரியர்களுக்கும் ஊடகவிலயாளர்களும் வழங்க ஆய்வு

பெட்டாலிங் ஜெயா: தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் முதல் கட்டத்தின் கீழ் தடுப்பூசி போடுவதற்கு அதிக ஆபத்துள்ள குழுவில் உள்ள ஆசிரியர்கள் மற்றும் முன் வரிசையில் உள்ள ஊடக பணியாளர்கள் பரிசீலிக்கப்படுவதாக அரசு அறிவித்துள்ளது.

ஆசிரியர்களிடமிருந்து தடுப்பூசி போடுவதற்கான கோரிக்கைகள் நியாயமானவை என்று தோன்றுகிறது. மார்ச் மாதத்தில் பள்ளிகள் திறக்கப்படும் என்று அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கூறினார்.

கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையத்திற்கு பெரிதும் எதிர்பார்க்கப்பட்ட ஃபைசர்-பயோஎன்டெக் தடுப்பூசிகள் நேற்று வந்தன.ம்கோவிட் -19 பணிக்குழு அடுத்த வாரம் சந்திக்கும் போது கோரிக்கைகள் கொண்டு வரப்படும் என்றார்.

ஆசிரியர் பெறுநர்களின் முன்னுரிமை பட்டியலை எங்களுக்கு வழங்குமாறு கல்வி அமைச்சரிடம் நாங்கள் கேட்போம் என்றார். ஆனால் ஆசிரியர்களுக்கான தடுப்பூசிகள் கிடைப்பது விநியோகத்தைப் பொறுத்தது.

கைரியின் கூற்றுப்படி, நாட்டின் நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் முதல் கட்டத்தின் கீழ் சுமார் 500,000 மருத்துவ மற்றும் மருத்துவரல்லாத முன்னணி நபர்களுக்கு ஒரு மில்லியன் தடுப்பூசி அளவுகள் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளன.

நாங்கள் ஆசிரியர்களுக்கும் சில ஊடக முன்னணியில் இருப்பவர்களுக்கும் இடமளிக்க முயற்சிப்போம், தடுப்பூசி வழங்கல் கிடைப்பதற்கு உட்பட்டு, இடர் மதிப்பீட்டின் அடிப்படையிலும் என்று அவர் கூறினார்.

தடுப்பூசி போடும் திட்டம் தன்னார்வமாக இருக்கும் என்றும், தடுப்பூசி போட்டவர்களின் எண்ணிக்கை குறித்து மேலும் பரிசீலிக்கப்பட உள்ளது என்றும் அமைச்சர் தெரிவித்தார்.

தடுப்பூசி பெறுபவர்களுக்கு காப்பீட்டுத் தொகையை வழங்குவதற்கான சாத்தியக்கூறுகள் குறித்து, கைரி தடுப்பூசிகளால் எந்தவொரு கடுமையான பக்க விளைவையும் சந்திப்பவர்களுக்கு ஒரு திட்டத்தை அரசாங்கம் அறிமுகப்படுத்தும் என்று கூறினார்.

கடுமையான பக்க விளைவுகளை அனுபவிப்பவர்களுக்கு முன்னாள் ex-gratia  கொடுப்பனவுகள் வழங்கப்படும் ஒரு திட்டத்தை நாங்கள் தொடங்குவோம் என்று அவர் கூறினார்.

ஆவணமற்ற வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கு தடுப்பூசி போடுவது குறித்து, கைரி, ஐ.நா. அகதிகள் நிறுவனம், தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் மற்றும் சிவில் சமூகக் குழுக்களான ஐ.நா.விடம் கேட்கப்படும். தடுப்பூசிகளைப் பெற முன்வரும் சட்டவிரோதமானவர்களை அதிகாரிகள் தடுத்து வைக்க மாட்டார்கள் என்று கைரி உறுதியளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here