இரண்டாவது கட்ட கோவிட் தடுப்பூசி நாளை கேஎல்ஐஏ வந்தடையும்

புத்ராஜெயா: இன்னும் தடுப்பூசி பெறாத மாநிலங்களுக்கு விநியோகிப்பதற்காக மலேசியா தனது இரண்டாவது தொகுதி 182,520 டோஸ் ஃபைசர்-பயோன்டெக் தடுப்பூசியை புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 24) பெறும் என்று தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்ட ஒருங்கிணைப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் தெரிவித்தார்.

பெல்ஜியத்தில் தயாரிக்கப்படும் இந்த தடுப்பூசி, கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையம் (கே.எல்.ஐ.ஏ) வழியாக சிங்கப்பூரிலிருந்து வரும்  என்று அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சராக இருக்கும் கைரி தெரிவித்தார்.

செவ்வாய்க்கிழமை (பிப்ரவரி 23) இங்கு தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் உருவகப்படுத்துதலை நடத்திய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அவர், இந்த தடுப்பூசி இன்னும் சப்ளை பெறாத மாநிலங்களுக்கு விநியோகிக்கப்படும்.

இந்த தடுப்பூசி புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 24) கெடா, மலாக்கா, நெகிரி செம்பிலான் மற்றும் பேராக் ஆகிய மாநிலங்களுக்கு விநியோகிக்கப்படும். அதே நேரத்தில் பகாங், தெரெங்கானு, கிளந்தான், சபா, சரவாக் மற்றும் மத்திய பிரதேசமான லாபுவான் ஆகியவை வியாழக்கிழமை (பிப்ரவரி 25) வழங்கப்படும் என்று அவர் கூறினார். .

முதல் தொகுதி 312,390 டோஸ் ஃபைசர்-பயோஎன்டெக் தடுப்பூசி பிப்ரவரி 21 அன்று கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையத்தில் (கே.எல்.ஐ.ஏ), சிப்பாங், ஜோகூர் மற்றும் பினாங்கு ஆகிய இடங்களில் உள்ள தேசிய நுழைவு புள்ளிகள் மூலம் மலேசியாவுக்கு பாதுகாப்பாக சென்று சேர்ந்துள்ளது:

தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டம் பிப்ரவரி 24 முதல் மூன்று கட்டங்களாக செயல்படுத்தப்படுகிறது. முதல் கட்டம் பிப்ரவரி முதல் 2021 ஏப்ரல் வரை 500,000 பேர் சம்பந்தப்பட்ட முன்னணியில் இருப்பவர்களுக்கு.

கட்டம் 2, ஏப்ரல் முதல் ஆகஸ்ட் வரை, 65 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட மூத்த குடிமக்கள், அதிக ஆபத்துள்ள குழுக்கள் மற்றும் சுமார் 9.4 மில்லியன் மக்களை உள்ளடக்கிய ஊனமுற்றோர் ஆகியோரை உள்ளடக்கும். அதே நேரத்தில் 3 ஆம் கட்டம் இந்த ஆண்டு மே முதல் பிப்ரவரி 2022 வரை மலேசியர்கள் மற்றும் குடிமக்கள் அல்லாத இருவரையும் உள்ளடக்கும் 18 மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவர்கள், 13.7 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்களை இலக்காகக் கொண்டுள்ளனர்

பிரதம மந்திரி டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் மற்றும் சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா ஆகியோர் கோவிட் -19 தடுப்பூசியை புதன்கிழமை பெற்ற முதல் நபர்களில் ஒருவராக இருப்பார்கள் என்று கைரி முன்னர் கூறியிருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here