பெண் தவளைகளின் இனப்பெருக்க காலம்

ஆண் தவளைகளை எப்படி தேர்வு செய்கின்றன:?ஆய்வில் கண்டுபிடிப்பு

புதிய ஆய்வு ஒன்று பெண் தவளை இனங்களில் நடக்கும் தொடர்புகள் குறித்து கவனம் செலுத்தியது. பொதுவாக விலங்கினங்களின் உலகில் எண்ணற்ற ரகசியங்களும் அதிசயங்களும் நிறைந்துள்ளன. அவை தற்போது ஆராய்ச்சியாளர்கள், சூழலியல் வல்லுநர்கள், அதன் அறிவியலுடன் தொடர்புடைய மற்றவர்களால் அவ்வப்போது வெளிச்சத்திற்கு வருகின்றன.

அட்லாண்டிக் அறிக்கையின்படி ஒரு புதிய ஆய்வு ஒன்று, பெண் தவளைகள் தங்கள் சத்தமிடும் ஆண் சகாக்களின் இனச்சேர்க்கை அழைப்புகளை எவ்வாறு ஏற்றுக்கொள்கின்றன என்பதை வெளிப்படுத்துகிறது. மேலும் அவர்களின் நுரையீரல் எவ்வாறு சாத்தியமான தோழர்களை இனப்பெருக்கத்திற்கு அழைத்துச் செல்ல உதவுகிறது என்பதையும் சுட்டிகாட்டியுள்ளனர்.

குளங்கள்,  நீரோடைகள் பெரும்பாலான தவளை இனங்களுக்கு இனப்பெருக்கம் செய்யும் இடமாக உள்ளது. அதிலும் குளங்கள், இந்த ஆம்பிபீயர்கள் தங்கள் துணையை கவரும் வகையில் கூடும் சத்தமான இடங்களில் ஒன்றாக இருக்கிறது. பெரும்பாலான இடங்கள் ஒரு இனத்தைச் சேர்ந்த நூற்றுக்கணக்கான ஆண் தவளைகளுக்கு சொந்தமான இடமாக பார்க்கப்படுகிறது. மேலும் ஒவ்வொன்றும் 100 டெசிபல்களுக்கு மேல் பதிவு செய்யக்கூடிய ஒரு அதிதீவிர ஒலியை வெளியேற்றுகின்றன.

இத்தகைய தீவிரமான ஒலிகள் மனிதர்களிடையே செவித்திறன் இழப்பை ஏற்படுத்தக்கூடும். இதன் காரணமாகவே தவளையின் சத்தத்தை குறைக்க ஆராய்ச்சியாளர்கள் காதுகுழாய்களை அணிந்துகொள்கிறார்கள். இருப்பினும், குரோக்ஸ், க்ரூன்களின் ககோபோனிக்கு இடையில், ஓர் எளிய ஜோடி நுரையீரலைக் கொண்ட பெண் தவளைகள் தங்கள் ஆண் சகாக்களிடமிருந்து வரும் அழைப்புகளை அடையாளம் கண்டு இனப்பெருக்கத்திற்கு தேர்வு செய்யலாம் என்றும் ஆராய்ச்சியில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

மினசோட்டாவில் உள்ள எஸ்.டி ஓலாஃப் கல்லூரியின் (ST Olaf College) நார்மன் லீ (Norman Lee) தலைமையிலான ஓர் ஆய்வின்படி, பெண் தவளையின் குறிப்பிடத்தக்க நுரையீரல் பெருகும்போது அவை அவர்களின் காதுகுழலில் உணர்திறனைக் குறைக்கின்றன. இது பிற தவளை இனங்களின் ஒலி உட்பட பொருத்தமற்ற பின்னணி இரைச்சலை ரத்து செய்ய உதவுகிறது.

இது தொடர்பாக பேசிய ஆராய்ச்சியாளர் லீ, “பெண் தவளைகளின் நுரையீரல் செய்யும் வேலையை ‘ஸ்பெக்ட்ரல் கான்ட்ராஸ்ட் விரிவாக்கம்’ என்று கூறலாம். அது ஒரு ஆணின் அழைப்பின் ஸ்பெக்ட்ரமில் உள்ள அதிர்வெண்கள் மற்றும் அடுத்தடுத்த அதிர்வெண்களின் சத்தத்துடன் தொடர்புடையது. தவளையின் நுரையீரல் அடிப்படையில் சத்தம்-ரத்துசெய்யும் ஹெட்ஃபோன்கள். அவை இரத்தத்தை ஆக்ஸிஜனேற்றச் செய்யும்.” என்று தனது குழு நம்புவதாக தெரிவித்துள்ளார்.

இதுபோன்ற தவளை சமிக்ஞைகள் பெரும்பாலான தவளைகளில் இனப்பெருக்கம் செய்வதற்கு முக்கியம் என்பது ஆராய்ச்சியாளர்களுக்கு நீண்ட காலமாகத் தெரியும். கடந்த 1980களின் பிற்பகுதியிலிருந்து ஆராய்ச்சியாளர்கள் தவளையின் காதுகளில் உள்ள ஓபன் பிளோர் பிளான் பற்றி ஆராய்ச்சி செய்து வருகின்றனர். அதில் அவர்களின் நுரையீரலானது ஆம்பிபீயர்களின் தலை வரை அதிர்வுகளை அனுப்பக்கூடும் என்பதைக் கண்டு வியப்படைந்தனர். ஆனால் அதே நேரத்தில் அதே வினோதமான தொடர்பும் பல தசாப்தங்களாக ஆராய்ச்சியாளர்களின் மனதைக் கவர்ந்து வருகிறது.

இருப்பினும், தரவுகளின் மேலதிக ஆய்வுகள் மற்றும் பகுப்பாய்வு வேறுபட்ட விளக்கத்தை பரிந்துரைக்கின்றன. நுரையீரல் வீக்கத்தின் நிலை திசைக் கேட்கலில் எந்தப் பாதிப்பையும் ஏற்படுத்தவில்லை என்றாலும், காதுகுழலின் உணர்திறன் மீது கணிசமான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியது என்று கூறப்படுகிறது. இதையடுத்து, பெண் தவளைகள் சத்தமிடும் ஆண் தவளைகளின் இனப்பெருக்க சமிக்ஞைகளை கண்டறிய நுரையீரல் வீக்கத்தை பயன்படுத்துகின்றன என்பது ஆச்சர்யமான விஷயம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here