இந்த ஆண்டு ரமலான் சந்தைக்கான வாய்ப்பு

ஈப்போ: வரவிருக்கும் உண்ணாவிரத மாதத்திற்கு ரமலான் சந்தை நடத்த  சாத்தியம் இருக்கும் என்று வீட்டுவசதி மற்றும் உள்ளாட்சி அமைச்சர் டத்தோ ஜுரைடா கமாருடீன் கூறுகிறார்.

தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (என்.எஸ்.சி) உட்பட சம்பந்தப்பட்ட கட்சிகளுடன் தனது அமைச்சகம் முதலில் விவாதிக்கும் என்று அவர் கூறினார். நாங்கள் ஈரமான சந்தைகளையும் இரவு சந்தைகளையும் திறக்க முடிந்தால், ரமலான் பஜாரை ஏன் திறக்க முடியாது என்று எனக்குத் தெரியவில்லை.

இருப்பினும், நாங்கள் பஜார்களுக்கான திறமையான மற்றும் சரியான தரமான இயக்க நடைமுறைகளை கொண்டு வர வேண்டும் என்று செவ்வாயன்று (மார்ச் 16) இங்குள்ள ஈப்போ மத்திய சந்தையில் ரோபோ பயன்பாடுகளை அறிமுகப்படுத்துவதில் கலந்து கொண்ட பின்னர் அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக கடந்த ஆண்டு நாட்டில் ரமலான் பஜார் எதுவும் நடத்தப்படவில்லை. தனித்தனியாக, சிரம்பானில் ஒரு சந்தை ஈப்போ சென்ட்ரல் மார்க்கெட்டில் உள்ளதைப் போலவே இதேபோன்ற ரோபோ தொழில்நுட்பத்தையும் பயன்படுத்தும் என்று ஜுரைடா கூறினார்.

அடுத்த மாதத்திற்குள் ரோபோக்கள் சமீபத்திய இடத்திற்கு வரும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார். இந்நிகழ்ச்சியில் கலந்து கொண்ட அறிவியல், தொழில்நுட்ப மற்றும் புதுமை அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன், இந்த திட்டம் தனது மற்றும் ஜுரைடாவின் அமைச்சகங்களுக்கிடையேயான ஒத்துழைப்பு என்று கூறினார்.

இந்த திட்டம் மலேசியாவின் சந்தைகளை “குறைந்த தொடுதல், உயர் தொழில்நுட்ப” பொருளாதாரத்திற்கு நகர்த்துவதற்கு ஏற்ப மிகவும் திறமையான, தூய்மையான இடங்களாக மாற்றும் என்றார். ஈப்போ மத்திய சந்தை எங்கள் சோதனை மைதானமாக தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார். செவ்வாயன்று தொடங்கப்பட்ட விண்ணப்பத்தைத் தவிர, ரோபோக்கள் செயற்கை நுண்ணறிவையும் பயன்படுத்துகின்றன.

பாடாங் மஞ்சோய், பாடாங் தம்புன் மற்றும் பாடாங் கோப்பெங் ஆகிய மூன்று ரோபோக்கள் நவம்பர் முதல் சந்தையில் செயல்பட்டு வருகின்றன. அவற்றின் செயல்பாடுகளில் பொருட்களை சுத்தம் செய்தல், சாப்பிட்ட பொருட்களை அப்புறப்படுத்தல்  மற்றும் கொண்டு செல்வது ஆகியவை அடங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here