வந்தது ஆபத்து மாற்றியமைக்கப்பட்ட exhausts மோட்டார் சைக்கிள்களுக்கு…

பெட்டாலிங் ஜெயா: சட்டவிரோதமாக மாற்றியமைக்கப்பட்ட வெளியேற்றங்களுடன் (exhausts) மோட்டார் சைக்கிள்களைப் பின்தொடர்வதற்கு காவல்துறை, சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (ஜே.பி.ஜே) மற்றும் சுற்றுச்சூழல் துறை (ஜேஏஎஸ்) ஆகியவை கூட்டு நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ளவுள்ளன.

சாலை போக்குவரத்து சட்டம் 1987 இன் பிரிவு 114 (1) இன் கீழ் அதன் அமலாக்கப் பிரிவு நேர்காணல் அறிவிப்புகளை வெளியிடும் என்று செவ்வாயன்று (மார்ச் 16) ஒரு அறிக்கையில் ஜே.பி.ஜே கூறியிருந்தது.

அமலாக்க நோக்கங்களுக்காக அதே சட்டத்தின் பிரிவு 59 (1) இன் கீழ் வாகன தடை (PG1) அறிவிப்புகளையும் வெளியிடும் என்று அது மேலும் கூறியுள்ளது.

PG 1 அறிவிப்பை வெளியிடுவதன் மூலம், மோட்டார் சைக்கிளின் உரிமையாளர் அல்லது சவாரி அனுமதியின்றி இதுபோன்ற எந்தவொரு வெளியேற்ற மாற்றத்திலும் ஈடுபட்டதாகக் கண்டறியப்பட்டால், வெளியேற்றத்தை சரிசெய்யும் வரை மோட்டார் சைக்கிளைப் பயன்படுத்த தடை விதிக்கப்படும் என்று ஜே.பி.ஜே.தெரிவித்தது

அத்தகைய மோட்டார் சைக்கிளின் எந்தவொரு சவாரி அல்லது உரிமையாளருக்கும் சட்டவிரோதமாக மாற்றியமைக்கப்பட்ட வெளியேற்றத்தை சரிசெய்ய அல்லது மாற்ற ஏழு நாட்கள் அவகாசம் வழங்கப்படும். மேலும் அதன் ஆரம்ப விவரக்குறிப்புகளுக்கு திருப்பித் தரப்படும். எனவே இது தேவையான அனைத்து முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளுக்கும் இணங்குகிறது.

பின்னர் JPJ மோட்டார் சைக்கிள் பழுதுபார்க்கப்பட்டிருப்பதைக் காண்பிப்பதற்காக எந்தவொரு ஜேபிஜே அலுவலகங்களிலும் ஆய்வு நோக்கங்களுக்காக வழங்கப்பட வேண்டும் என்று கூறினார்.

சட்டவிரோதமாக தங்கள் வெளியேற்றக் குழாயை மாற்றியமைக்கும் எவரையும் RM300 மதிப்புள்ள  சம்மன் வழங்கப்படலாம் அல்லது நீதிமன்றத்தில் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் RM2,000 க்கு மிகாமல் அபராதம் விதிக்கப்படலாம் அல்லது பிரிவின் கீழ் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளபடி ஆறு மாதங்களுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம். சாலை போக்குவரத்துச் சட்டம் 1987 இன் 119 கீழ் இச்சட்டம் அமலாக்கப்படுகிறது.

ஜே.பி.ஜே, போலீஸ் மற்றும் ஜேஏஎஸ் போன்ற பிற அமலாக்க முகவர் நாடுகள் முழுவதும் சமூகத்தின் சில பிரிவுகளிடையே விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துவதற்காக அமலாக்க முயற்சியில் உறுதியுடன் இருக்கின்றன என்று ஜே.பி.ஜே மேலும் கூறியதுப்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here