சாலை வரியை புதுப்பிக்க மே 31 வரை நீட்டிப்பு

கோலாலம்பூர்: பிப்ரவரி மற்றும் மார்ச் மாதங்களில் ஓட்டுநர் உரிமம் அல்லது சாலை வரி செலுத்துதல் காலாவதியாகும் தனியார் வாகன உரிமையாளர்கள் மே 31 வரை புதுப்பிக்க காலக்கெடு உள்ளது என்று டாக்டர் வீ கா சியோங் கூறுகிறார்.

வாகன அமைச்சின் காப்பீடு இன்னும் செல்லுபடியாகும் வகையில் வழங்கப்பட்ட இரண்டாவது நீட்டிப்பு இது என்று போக்குவரத்து அமைச்சர் கூறினார்.

இது ஜனவரி 29 அன்று ஒரு அறிவிப்பைத் தொடர்ந்து, இரண்டாவது இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் காரணமாக பிப்ரவரி 1 முதல் மார்ச் 31 வரை ஓட்டுநர் உரிமம் மற்றும் சாலை வரியை புதுப்பிக்க வேண்டிய அனைத்து தனியார் வாகன உரிமையாளர்களுக்கும் விலக்கு அளிக்கப்பட்டுள்ளது என்று டாக்டர் வீ கூறினார்.

விலக்கு காலத்திற்குப் பிறகு 30 நாட்களுக்குப் பிறகு அவர்களுக்கு வழங்கப்பட்டது, இது ஏப்ரல் 30 வரையாகும்.

ஏப்ரல் மற்றும் மே மாதங்களில் காலாவதியாகும் மோட்டார் வாகன உரிமங்கள் (LKM) மற்றும்  ஓட்டுநர் உரிமங்கள் (CDL) உள்ளவர்கள் ஜூன் 1 முதல் ஜூலை 31 வரை புதுப்பிக்க முடியும் என்றும் டாக்டர் வீ கூறினார்.

எம்.சி.ஓ காலம் முழுவதும் சாலை போக்குவரத்து துறை (ஜே.பி.ஜே) அலுவலகங்களில்  கூட்டத்தை குறைக்க வாகன உரிமையாளர்களை ஆன்லைனில் புதுப்பிக்க நாங்கள் ஊக்குவிக்கிறோம் என்று மாணவர்கள் மற்றும் ஊனமுற்றோருக்கான மைரெயில் 5 சிறப்பு பயண பாஸை வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 26) கே.எல்.சென்ட்ரலில் அறிமுகப்படுத்திய பின்னர் அவர் கூறினார்.

துணை போக்குவரத்து அமைச்சர் ஹஸ்பி ஹபீபுல்லா கே.டி.எம்.பி தலைமை நிர்வாக அதிகாரி முகமட் ராணி ஹிஷாம் சம்சூடின் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

நாடு முழுவதும் உள்ள ஜேபிஜே அலுவலகங்களில் கூட்டத்தை குறைக்க இதேபோன்ற விலக்குகள் கட்டம் கட்டமாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளதாக டாக்டர் வீ கூறினார்.

வாகனத்தின் காப்பீடு இன்னும் செல்லுபடியாகும் எனில், வாகன உரிமையாளர்கள் தங்கள் வாகனத்தை ஓட்ட முடியும். அவற்றின் புதுப்பிப்புகளைச் செய்வதற்கு முன்பு போலவே அவர்களுக்கு நேரம் வழங்கப்படும்  என்றார்.

மலேசியாவின் சிவில் ஏவியேஷன் ஆணையம் (சிஏஏஎம்) ஹெலிகாப்டர்கள் சம்பந்தப்பட்ட சமீபத்திய விபத்துக்களைத் தொடர்ந்து ஒரு  சந்திப்பு கூட்டத்திற்கு அழைக்கப்படும் என்றும் டாக்டர் வீ கூறினார்.

நான் CAAM உடன் சந்தித்தேன், அமைச்சகம் இந்த பிரச்சினையை மிக முக்கியமாகக் கருதுகிறது. பறக்கும் நெறிமுறைகளை கடைபிடிக்குமாறு அனைத்து பயிற்சி பள்ளிகள் மற்றும் பங்குதாரர்களை நினைவுபடுத்துவது முக்கியம்  என்றார்.

புதன்கிழமை (மார்ச் 24) சுபாங்கில் உள்ள சுல்தான் அப்துல் அஜீஸ் ஷா விமான நிலையத்தில் ஏர்பஸ் எச் 125 ஹெலிகாப்டர் விபத்துக்குள்ளானதில், விமானத்தில் இருந்த ஐந்து பேரில் இருவர் காயமடைந்தனர் என்று டாக்டர் வீ கூறினார்.

ஒரு சுயாதீன விசாரணைக் குழு அவர்களின் கண்டுபிடிப்புகளை அமைச்சகத்திற்கு சமர்ப்பிப்பதற்கு 30 நாட்களில் ஒரு அறிக்கையில் விசாரித்து முன்வைக்கும். சம்பவத்தின் காரணம் குறித்து நாங்கள் ஊகிக்க விரும்பவில்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here