எல்லை பாதுகாப்பை வலுப்படுத்த சிசிடிவிகள் பொருத்தப்படும்

கோலாலம்பூர்: மலேசியா-தாய் எல்லைப் பகுதியில் ட்ரோன்கள் மற்றும் மூடிய சர்க்யூட் தொலைக்காட்சி (சிசிடிவி) கேமராக்களை நிறுவுதல் போன்ற தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்தி நாட்டின் இதர  எல்லையிலும் காவல்துறை கட்டுப்பாட்டை வலுப்படுத்தும்.

புக்கிட் அமான் உள் பாதுகாப்பு மற்றும் பொது ஒழுங்கு இயக்குனர் டத்தோ ஶ்ரீ  அப்துல் ரஹீம் ஜாஃபர் கூறுகையில், சி.சி.டி.வி கேமராக்கள் நிறுவப்பட்டுள்ளன. ஆனால் பெர்லிஸில் பாடாங் பெசார் போன்ற வரையறுக்கப்பட்ட பகுதிகளில் இது ஆறு கிலோமீட்டர் தூரத்தை மட்டுமே கொண்டுள்ளது.

சி.சி.டி.வி.களை நிறுவ அதிக செலவாகும் என்ற  காரணத்தினால் சில பகுதிகளில் அல்லது ஹாட்ஸ்பாட்களில் இந்த வசதியை நிறுவ போலீசார் பரிசீலித்து வருவதாக அவர் கூறினார்.

உண்மையில், சி.சி.டி.வி.களுடன் நிறுவப்பட்ட பிற பகுதிகள் உள்ளன. அங்கு பல ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, கடத்தல்காரர்களுக்கு உதவுவதில் ஈடுபட்டுள்ள பாதுகாப்புப் பணியாளர்களை நாங்கள் கண்டறிய முடிந்தது என்று பெர்னாமா டிவியின் பேச்சு நிகழ்ச்சியான Ruang Bicara  நிகழ்ச்சியில் சிறப்பு  விருந்தினராக வருகை தந்தபோது  அவர் பெர்னாமாவிடம் கூறினார்.

ட்ரோன் தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவது குறித்து அப்துல் ரஹீம், எல்லைப் பகுதிகளை கண்காணிக்க சுமார் 500 உறுப்பினர்களின் பட்டாலியன் மூலம் ‘மனிதவளத்தை’ சார்ந்திருப்பதைக் குறைக்க இந்த நடவடிக்கை உதவியுள்ளது என்றார்.

“ஒரு ட்ரோன் பாதுகாப்புக் கட்டுப்பாடுகளை உருவாக்க 24 மணிநேரம் பறக்கப் பயன்படுகிறது. எனவே, என்ன நடந்தாலும், அது நடவடிக்கைக்காக செயல்பாட்டு மையத்திற்கு தகவல்களை அனுப்பும் என்று அவர் கூறினார்.

ட்ரோன்கள் மற்றும் சி.சி.டி.வி பயன்பாடு தவிர, ராடார் போன்ற பிற தொழில்நுட்பங்களும் குறிப்பாக சபாவின் கடல் பகுதியில் பயன்படுத்தப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

ஜகார்த்தாவிற்கு பதில் போர்னியோவை நாட்டின் புதிய தலைநகராக மாற்ற இந்தோனேசிய அரசாங்கம் மேற்கொண்ட நடவடிக்கையைத் தொடர்ந்து சபா மற்றும் சரவாக் ஆகிய நாடுகளில் எல்லைக் கட்டுப்பாட்டுக்கான உறுப்பினர்களின் எண்ணிக்கையையும் போலீஸ் அதிகரிக்கும் என்றும் ரஹீம் கூறினார்.

நாங்கள் சபாவில் மற்றொரு படைப்பிரிவைச் சேர்ப்போம், கெனிங்காவ், குடாட் மற்றும் குனாக் ஆகிய இடங்களில் ஒரு பட்டாலியனை நிறுத்துவோம். நாங்கள் (போலீஸ்) சரவாக் நகரில் கூடுதல் பட்டாலியனையும் வைத்திருக்கிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here