ஹரிராயாவின் போது 50,000 செயலில் உள்ள தொற்றாக இருக்க கூடும்

கோவிட் -19 சமூகக் கொத்துக்களைக் குறைக்க சமூக நிகழ்வுகள் மற்றும் கூட்டங்கள் தடை செய்யப்பட வேண்டும்.

கோவிட் -19 உண்மையான நேர தொற்று வீதத்தை (ஆர்.டி) அல்லது ஆர்-நாட் மதிப்பைக் குறைக்க இது மிகவும் முக்கியமானது என்று பொது சுகாதார நிபுணர்கள் தெரிவித்தனர். இது ஞாயிற்றுக்கிழமை இதுவரை பதிவு செய்யப்பட்ட மிக உயர்ந்த விகிதமான 1.19 ஆக உயர்ந்தது.

தொற்றுநோயியல் நிபுணர் டாக்டர் மலினா ஒஸ்மான் கூறுகையில், மக்கள் முகக்கவசங்களை அகற்றவோ அல்லது பொதுவில் ஒன்றாக சாப்பிடவோ தேவைப்படும் நடவடிக்கைகள், buka puasa  நிகழ்வுகள் மற்றும் பூங்காக்கள் மற்றும் ஜிம்களுக்குச் செல்வது உள்ளிட்டவை.

தற்போதைய தொற்று போக்கு தொடர்ந்தால், செயலில் உள்ள கோவிட் -19 தொற்றின் எண்ணிக்கை 50,000 மற்றும் அதற்கு அப்பால் ஹரி ராயா எடில்ஃபிட்ரி மே மாத நடுப்பகுதியில் அடையக்கூடும் என்று அவர் கூறினார்.

நான் அதைப் பார்க்கும் விதம் என்னவென்றால், ஹரி ராயாவின் போது குறைந்தபட்சம் மாநிலத்திற்குள் (உறவினர்கள் மற்றும் குடும்ப உறுப்பினர்கள்) வருகை தர விரும்பினால், நாங்கள் சில சுய-கட்டுப்பாட்டு MCO (இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஆணை) தொடங்க வேண்டும்.

சென்ற ஆண்டு ஜூலை மாதம் ஹரி ராயாவிற்கு முன்னர் மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணங்களை அனுமதிப்பது ஏப்ரல் 15 முதல் தினசரி 2,000 க்கும் மேற்பட்ட புதிய தொற்றினை சமாளிக்க போராடி வரும் சுகாதார அமைப்புக்கு பேரழிவை ஏற்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார்.

யுனிவர்சிட்டி புத்ரா மலேசியாவைச் சேர்ந்த இணை பேராசிரியர் டாக்டர் மலினா, திறந்தவெளிகளில் உணவு வழங்கும் நிகழ்வுகள் மற்றும் முதலாளிகள் தங்கள் தொழிலாளர்களைக் கண்காணிக்கும்படி கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டனர்.

முதலாளிகள் நெரிசலாக பகுதியில் வியாபாரம் செய்ய அனுமதிக்க முடியாது. மக்கள் சாப்பிடாமல் வெளியேற வேண்டும். அதே கொள்கையை பள்ளிகளிலும் செயல்படுத்த வேண்டும்.

தற்போதைய தொற்று ஸ்பைக் மலேசியாவின் சமூக மற்றும் வகுப்புவாத தொடர்புகளின் ஒரு வடிவமாக உணவைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் கலாச்சாரத்துடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளதால், buka puasa  நிகழ்வுகள் அல்லது ஒன்றாக உணவை உண்ண ஊக்குவிக்கும் கூட்டங்கள் தள்ளி வைக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

தனியார் அமைப்புகளில் உள்ள சமூகக் கூட்டங்களை கண்காணிக்கவும் ஒழுங்குபடுத்தவும் கடினம் என்பதை அவர் ஒப்புக் கொண்டார். தனியார் வளாகங்களில் அல்லது கிராமப்புறங்களில் (பெசூட், தெரெங்கானு, சமீபத்தில் அறிவிக்கப்பட்டபடி) சமூகக் கூட்டங்கள் பரவுவதைத் தடுக்க உள்ளூர் சமூகம் செயலூக்கமான நடவடிக்கைகளை எடுக்காவிட்டால் கண்காணிப்பது கடினம்.

நீண்ட காலமாக, அவர்களின் ஆரோக்கியத்திற்கு எது சிறந்தது என்பதை தீர்மானிக்க சமூகம் அதிகாரம் அளிக்க வேண்டும். ஆனால் தற்போது சமூக மட்டத்தில் பந்தை உருட்டுவதற்கான முன்முயற்சிகள் எங்களிடம் இல்லை.

சமூக பரிமாற்றங்கள் அதிகரிப்பதைத் தடுக்க பணியிடங்கள் மற்றும் குடியிருப்பு பகுதிகளில் வைரஸ் தடுப்பு நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) செயல்படுத்த குழுக்களை அமைக்க பொது மற்றும் தனியார் துறைகளில் நடுத்தர மேலாளர்களை அவர் அழைத்தார்.

இந்த குழுக்கள் சுகாதார அதிகாரிகள், அரசு சாரா நிறுவனங்கள் மற்றும் உள்ளூர் சமூகங்களுடன் இணைந்து தடுப்பு நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ள வேண்டும்.

அடுத்த மாதம் நாட்டில் செயலில் உள்ள தொற்று 50,000 ஐ எட்ட முடியுமா என்று கேட்கப்பட்டதற்கு, சுகாதார தலைமை இயக்குநர் டான் ஸ்ரீ நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா பதிலளிக்கையில் இந்தியா மற்றும் பிரேசில் போன்ற பிற நாடுகளிலிருந்து மலேசியா கற்றுக்கொள்ள வேண்டும் மேலும் நம் நாட்டில் நிலைமை ஏற்படாமல் தடுக்க வேண்டும்.

இந்தியா 24 மணி நேரத்திற்குள் 295,000 புதிய தொற்றுநோய்களையும், 2,000 க்கும் மேற்பட்ட கோவிட் -19 இறப்புகளையும் நேற்று பதிவு செய்துள்ளது. இது இதுவரை நாட்டிற்கு அதிக எண்ணிக்கையிலான ஒற்றை நாள் இறப்பு எண்ணிக்கையாகும்.

மணிப்பால் பல்கலைக்கழக கல்லூரி மலேசியா சமூகம் மற்றும் தொழில் மருத்துவம் பேராசிரியர் டாக்டர் ஜி. ஜெயக்குமார் கூறுகையில், உணவுப்பழக்கத்தைச் சுற்றியுள்ள சமூக நிகழ்வுகள் ஒரு தொற்றுநோய்களின் போது வைரஸ் பரவுவதற்கான ஒரு சிறந்த நிடஸ் ஆகும்.

திருமணங்கள், Ramadan buffets  மற்றும் மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணங்கள், குறிப்பாக பண்டிகை காலங்களில் சமூக நிகழ்வுகள் நிறுத்தப்பட வேண்டும். தொற்று சோர்வு ஏற்படுவதால் பொதுமக்கள் மத்தியில் எஸ்ஓபி இணக்கம் சமீபத்தில் குறைந்து வருகிறது.

SOP இன் சீரற்ற அமலாக்கத்தில் மலேசியர்களும் விரக்தியடைந்துள்ளனர். அதிருப்தி அடைந்துள்ளனர். அங்கு SOP ஐ மீறியதற்காக சாதாரண மக்களுக்கு அபராதம் விதிக்கப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் வி.ஐ.பிகள் ஸ்கோட்-ஃப்ரீயிலிருந்து தப்பிக்கிறார்கள்.

தலைவர்களையும் கொள்கை வகுப்பாளர்களையும் முன்மாதிரியாக வழிநடத்தவும், அமலாக்கத்தை வெளிப்படையாக மேற்கொள்ளவும் அவர் கேட்டுக்கொண்டார்.

“SOP மீதான அரசாங்கமோ அல்லது சமூக அலட்சியமோ நாட்டை நான்காவது அலை நோய்த்தொற்றின் கூட்டத்திற்கு கொண்டு வரும். மேலும் பொருளாதார ரீதியாக நீடிக்க முடியாத மற்றொரு அடைப்பு சமூகத்திற்கு மேலும் வேதனையை ஏற்படுத்தும்.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here