பீரியட் ஸ்பாட் சோதனை பாலியல் துஷ்பிரயோகத்தின் ஒரு வடிவம் என்கிறது சுஹாகாம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: “பீரியட் ஸ்பாட் சோதனை” என்பது குழந்தையின் உரிமைகள் மீதான படையெடுப்பு மற்றும் பாலியல் துன்புறுத்தல் அல்லது துஷ்பிரயோகத்தின் கூறுகளைக் கொண்டுள்ளது என்று மலேசியாவின் மனித உரிமை ஆணையம் (சுஹாகாம்) கூறுகிறது.

அதன் குழந்தைகள் ஆணையர் பேராசிரியர் டத்தோ நூர் அசியா மொஹமட் அவால், அறிக்கைகளைத் தொடர்ந்து பொதுப் பள்ளிகளில் ஏற்படும் பிரச்சினையால் அவர்கள் அச்சமடைந்துள்ளனர் என்றார்.

பல மாணவர்களும் முன்னாள் மாணவர்களும் தங்கள் தனிப்பட்ட அனுபவங்களை சோதனையின் ஊடாக வெளிப்படுத்தியுள்ளனர். அதில் ஆசிரியர்கள் தங்கள் தனிப்பட்ட பகுதிகளை சரிபார்த்தல் உள்ளிட்டவைகள் அடங்கும். அதில்  பிரார்த்தனை செய்வதிலிருந்தும் நோன்பு காலகட்டத்தில்  மாணவர்களுக்கு விலக்கு அளிக்கும்  காலமாக உள்ளது.

மேற்கண்ட செயல் ஒழுங்கு தண்டனையின் ஒரு வடிவமாக செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

1995 இல் மலேசியாவால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட சிறுவர் உரிமைகள் தொடர்பான மாநாட்டின் (சி.ஆர்.சி) பிரிவு 28 இன் படி, குழந்தைகளின் உரிமைகள் மற்றும் கெளரவத்திற்கு ஏற்ப பள்ளிகள் ஒழுக்கத்தை செயல்படுத்துவதை உறுதி செய்ய ஒரு கடமைப்பட்டுள்ளது.

அதே மாநாட்டின் கீழ், முறையே 16,19 மற்றும் 36 ஆவது பிரிவு ஒரு குழந்தைக்கு தனியுரிமைக்கு உரிமை உண்டு; துஷ்பிரயோகம், வன்முறை மற்றும் புறக்கணிப்பு ஆகியவற்றிலிருந்து பாதுகாப்பு; பாலியல் சுரண்டல் மற்றும் துன்புறுத்தல் உள்ளிட்ட பிற சுரண்டல்களிலிருந்து பாதுகாப்பு என்று அவர் கூறினார்.

சி.ஆர்.சி.யின் 34 ஆவது பிரிவின் கீழ் கற்பனை செய்யப்பட்டுள்ள எந்தவொரு பாலியல் துன்புறுத்தல் மற்றும் சுரண்டலிலிருந்தும் அனைத்து குழந்தைகள் அல்லது மாணவர்களைப் பாதுகாக்கும் பொறுப்பை கல்வி அமைச்சகம் பெற்றுள்ளது என்று பேராசிரியர் நூர் நினைவுபடுத்தினார்.

குழந்தைகளின் உரிமைகள் மற்றும் கெளரவத்தை மீறிய ஆசிரியர்கள் மற்றும் பள்ளி அதிகாரிகள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று அவர் அமைச்சகத்தை வலியுறுத்தினார்.

இதுபோன்ற செயல்களைச் செய்த ஆசிரியர்கள் மீது சிறுவர் சட்டம் 2001 அல்லது குழந்தைகள் மீதான பாலியல் குற்றச் சட்டம் 2017 இன் கீழ் தண்டிக்கப்பட  வேண்டும்.

இதுபோன்ற செயல்கள் மீண்டும் மீண்டும் நிகழாமல் பார்த்துக் கொள்ள தெளிவான ஒழுக்க வழிகாட்டுதலை உருவாக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

அனைத்து ஆசிரியர்களும் கல்வியாளர்களாக தங்கள் கடமையை தொடர்ந்து நினைவுபடுத்த வேண்டும், மேலும் அவர்கள் கற்றல் மற்றும் கற்பித்தல் செயல்பாட்டின் போது மாணவர்களை இழிவுபடுத்தி துன்புறுத்தக்கூடாது.

மலேசியா முன்னேறும்போது, ​​வருங்கால சந்ததியினருக்கு ஒரு சிறந்த மலேசியாவை எங்கு, எப்படி உருவாக்குகிறோம், அதை நோக்கி நகர்கிறோம் என்பதைப் பற்றி அனைவரும் சிந்திக்க வேண்டியது அவசியம்.

குழந்தைகள் மீதான இத்தகைய  இழிவான செயல்கள் மத்திய அரசியலமைப்பின் 8 ஆவது பிரிவை எதிரொலிக்கும் அனைத்து செலவிலும் அகற்றப்பட வேண்டும். இது மதம், இனம், வம்சாவளி, பிறந்த இடம் அல்லது பாலினம் ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் பாகுபாடு காண்பதைத் தடைசெய்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

பள்ளிகள் குழந்தைகளுக்கு பாதுகாப்பான இடமாக மாறுவதை உறுதி செய்வதில் பெற்றோர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்கள் உட்பட அனைத்து அமைச்சுகளும் பங்குதாரர்களும் ஒன்றிணைய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here