இந்தியாவில் உருவான “double mutant” கோவிட் -19 தொடர்பான முதல் சம்பவம் மலேசியாவில் பதிவு

பெட்டாலிங் ஜெயா: இந்தியாவில் இருந்து உருவான “double mutant” கோவிட் -19  தொடர்பான முதல் வழக்கை மலேசியா பதிவு செய்துள்ளதாக சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (மே 2) ஒரு ட்வீட்டில், பி .1.617   நாட்டில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது. நாட்டின் முக்கிய அனைத்துலக நுழைவு இடத்தில் ஸ்கிரீனிங் நடத்தப்பட்ட பின்னர் முழு மரபணு வரிசைமுறை (WGS) மூலம் ஒரு பகுப்பாய்விலிருந்து இது கண்டறியப்பட்டுள்ளது என்று அது கூறியது.

இந்த டூவிட்டரில் பெரித்தா ஹரியன் செய்தி கட்டுரைக்கான இணைப்பு இருந்தது. இது சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் ஆதாம் பாபாவால் உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளது என்று தெரிவித்தது.

கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையத்தில் நாங்கள் சோதனைகளை மேற்கொண்டபோது, ​​இந்திய மாறுபாட்டின் முதல் வழக்கு, இரட்டை விகாரி திரிபு, ஒரு இந்திய நாட்டினரின் நுழைவு மூலம் நாங்கள் கண்டறிந்துள்ளோம் என்று அவர் கூறினார்.

இன்றுவரை, தென்னாப்பிரிக்காவிலிருந்து.1.351 மாறுபாட்டின் 48 தொற்று, ஐக்கிய இராச்சியத்திலிருந்து பி .1.1.7 மாறுபாட்டின் எட்டு தொற்று, நைஜீரியாவிலிருந்து பி.1.525 மாறுபாட்டின் இரண்டு தொற்றுகள் உள்ளன.

இங்கிலாந்தில் இருந்து பி .1.1.7 மாறுபாடு சம்பந்தப்பட்ட ஒரு தொற்று சபாவின் சண்டகனில் வசிக்கும் ஒரு வெளிநாட்டவருடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. இது வெளிநாட்டு பயண வரலாறு இல்லாத ஒரு நபரிடம் கண்டறியப்பட்ட முதல் சம்பவமாகும். இது ஒரு உள்ளூர் பரிமாற்றமாக இருக்கலாம் என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த செவ்வாய்க்கிழமை (ஏப்ரல் 27), மூத்த அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், “double mutant” மாறுபாடு நாட்டிற்குள் நுழைவதைத் தடுக்க மலேசியா இந்தியாவுக்குச் செல்லும் மற்றும் புறப்படும் அனைத்து விமானங்களையும் தற்காலிகமாக நிறுத்தி வைக்கும் என்றார்.

மலேசிய பணி அனுமதி பெற்ற கப்பல்கள் மற்றும் இந்திய குடிமக்களும் நாட்டிற்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்படவில்லை.

பி .1.617 மாறுபாடு கடந்த டிசம்பரில் இந்தியாவில் முதன்முதலில் கண்டறியப்பட்டது. உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) இதை ஒரு “variant of interest” என்று விவரித்தது, இது பரவக்கூடிய தன்மையை அதிகரிக்கக்கூடும் என்று தெரிவிக்கிறது.

இது இன்னும் “variant of concern” என வகைப்படுத்தப்படவில்லை. இது B.1.1.7 இங்கிலாந்து மாறுபாடு மற்றும் B.1.351 தென்னாப்பிரிக்க மாறுபாடு போன்ற அதிக அச்சுறுத்தல் மட்டத்தின் அளவை விவரிக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here