12 ஆண்டுகளாக சாலை வரி இல்லாத லோரி பிடிப்பட்டது

தெலுக் இந்தான்: 12 ஆண்டுகளாக செல்லுபடியாகும் சாலை வரி இல்லாமல் லோரியை ஓட்டியதற்காக கண்டறிதலைத் தவிர்க்க முயன்ற ஒருவர் இங்குள்ள ஒப் பெர்டகங்கனின் போது மேற்கு கடற்கரை அதிவேக நெடுஞ்சாலையின் தெலுக் இந்தான் டோல் பிளாசாவில் பிடிபட்டார்.

 பனை மரத்தின் கிளைகளை ஏற்றிச் சென்ற லோரி, அதிகப்படியான சுமை மற்றும் வழுக்கை டயர்கள் உள்ளிட்ட பல்வேறு குற்றங்களுக்காக தடுத்து வைக்கப்பட்டிருந்த 10 கனரக வாகனங்களில் ஒன்றாகும்.

திங்கள்கிழமை (மே 3) காலை 8 மணியளவில் தொடங்கிய இந்த நடவடிக்கையை தெலுக் இந்தான் மற்றும் ஊத்தாம் மெலிந்தாங் சுற்றியுள்ள பல இடங்களில் ஹிலீர் பேராக் மாவட்ட காவல் தலைமையகம், பேராக் போலீஸ் படைத் தலைமையகம் போக்குவரத்து அமலாக்க மற்றும் விசாரணைத் துறை மற்றும் சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (ஜே.பி.ஜே) ஆகியோர் இணைந்து இந்த சோதனையை மேற்கொண்டனர்.

ஹிலிர் பேராக் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் ஏ.சி.பி அஹ்மத் அட்னான் பாஸ்ரி கூறுகையில், 12 ஆண்டுகளாக செல்லுபடியாகும் சாலை வரி இல்லாதது உள்ளிட்ட பிற போக்குவரத்து குற்றங்களைத் தவிர சில வாகனங்கள் அதிக சுமை ஏற்றப்பட்டிருப்பது ஆய்வில் தெரியவந்துள்ளது.

லோரிகளில் ஒன்று 41 வயதான ஒருவரால் இயக்கப்படும் எண்ணெய் பனை லோரியில் 12 ஆண்டுகளாக செல்லுபடியாகும் சாலை வரி இல்லை. கூடுதலாக, வாகனத்தின் நிலை மிகவும் மோசமாக இருந்தது மற்றும் வழுக்கை டயர்களும் இருந்தன.

ஓட்டுநருக்கு ஓட்டுநர் உரிமம் இருந்தது, வாகனம் இயக்கத்தில் இருக்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தி தனது முதலாளியின் கட்டளைகளுக்குக் கீழ்ப்படிய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார் என்று ஏசிபி அஹ்மத் அட்னான் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

பெர்மிட் தவறாகப் பயன்படுத்தியதற்காக ஐந்து கனரக வாகனங்களை போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர். பெர்மிட் இடைநீக்கத்தின் போது இயங்கினர் மற்றும் ஓட்டுநர் உரிமம் வைத்திருக்கவில்லை. ஐந்து சம்மன்களை வெளியிட்டனர். அதே நேரத்தில் ஜே.பி.ஜே மேலும் ஐந்து சம்மன்களை வெளியிட்டது.

நில பொதுப் போக்குவரத்துச் சட்டம் 2010 (அதிக சுமை) மற்றும் சாலைப் போக்குவரத்துச் சட்டம் 1987 இன் பிரிவு 57 (1) இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார். கனரக வாகன உரிமையாளர்கள் மற்றும் ஆபரேட்டர்கள் தங்கள் வாகனங்கள் எப்போதும் நல்ல நிலையில் இருப்பதை உறுதிசெய்யவும், எந்தவொரு விபத்துகளையும் தவிர்க்க சட்டத்திற்கு இணங்க, குறிப்பாக அதிக சுமை இருக்கும் போது.

இந்த நடவடிக்கையின் போது மொத்தம் 10 உள்ளூர்வாசிகள் சோதனை செய்யப்பட்டனர். வெளிநாட்டு ஓட்டுநர்கள் பற்றிய தகவல்களும் எங்களுக்கு கிடைத்தன. ஆனால் இதுவரை எவரும் கைது செய்யப்படவில்லை என்று அவர் கூறினார். அவ்வப்போது நடவடிக்கைகளை அதிகரிக்க காவல்துறை திட்டமிட்டுள்ளது.

இதற்கிடையில், மாநில ஜேபிஜே அமலாக்க பிரிவு உதவி இயக்குனர் அஹ்மத் தர்மிஜி சாத் கூறுகையில், 12 ஆண்டுகளாக செல்லுபடியாகும் சாலை வரி இல்லாத கனரக வாகனத்தில் ஆபரேட்டர் உரிமம் (நிறுவனத்திற்கு) மற்றும் வாகன உரிமம் இல்லை என்று தெரிவித்தார் – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here