பினாங்கில் உள்ள சிறைச்சாலைகளில் ஏறக்குறைய பூஜ்ஜிய விழுக்காடு கோவிட் தொற்று

ஜார்ஜ் டவுன்: மாநிலத்தின் மூன்று சிறைகளில் கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுப்பதில் கடுமையான நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) செயல்படுத்துவதில் வெற்றி பெற்றுள்ளது. இரண்டு பூஜ்ஜிய தொற்றினை பதிவு செய்துள்ளது.

மாநில சிறைத்துறை இயக்குநர் ரோஸ்லன் முகமது, இப்போது தடுப்புக்காவல் சிறையில் சுமார் ஐந்து கோவிட் -19 தொற்று மட்டுமே உள்ளன. மேலும் நேர்மறை சோதனை செய்த கைதிகள் மற்றவர்களிடமிருந்து பிரிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

கடந்த ஆண்டு கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் உச்சத்தில், மூன்று சிறைகளில் பல நூற்றுக்கணக்கான தொற்று பதிவாகியுள்ளன. இருப்பினும், கடுமையான எஸ்ஓபிக்கள் நடைமுறையில் இருப்பதால், ஜாவியில் உள்ள செபராங் ப்ராய் சிறை மற்றும் சேட்டிலைட் சிறைச்சாலையில் ஒரு சில தொற்று மட்டுமே உள்ளன.

தடுப்புக்காவல் சிறைச்சாலையில் கூட, புதிதாக அனுமதிக்கப்பட்ட கைதிகளிடமிருந்து ஐந்து தொற்று சம்பவங்களை மட்டுமே பதிவாகியுள்ளன. சிறைச்சாலைகளுக்கு அனுப்பப்படுவதற்கு முன்னர் அனைத்து கைதிகளையும் நாங்கள் திரையிடுவதை உறுதிசெய்கிறோம். மேலும் நேர்மறை சோதனை செய்தவர்கள் உடனடியாக மற்ற கைதிகளிடமிருந்து பிரிக்கப்படுவார்கள் வைரஸ் பரவுவதைத் தடுக்க, என்று அவர் இன்று மாநில போலீஸ் படைத் தலைமையகத்தில் சந்தித்தபோது கூறினார்.

ரோஸ்லன்­  கூறுகையில், மொத்த 329 சிறை ஊழியர்களில் 99 சதவீதம் பேருக்கு தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் (என்ஐபி) முதல் கட்டத்தின் கீழ் தடுப்பூசி போடப்பட்டுள்ளது.

மீதமுள்ள ஒரு சதவீதம் தடுப்பூசி நிராகரிக்கவில்லை. ஆனால் சுகாதார காரணங்களுக்காக தடுப்பூசி போட முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், மாநிலத்தில் உள்ள மொத்த 6,022 காவல்துறை அதிகாரிகள் மற்றும் பணியாளர்களில் சுமார் 86 சதவீதம் பேருக்கு தடுப்பூசி போடப்பட்டதாக சஹாபுதீன் கூறினார். கிட்டத்தட்ட அதே சதவீதத்தினர் தடுப்பூசி முடித்திருக்கிறார்கள்.

தடுப்பூசி போடப்பட்டவர்கள் இந்தத் துறையில் பணிபுரிகிறார்கள். அவர்கள் தினமும் மக்களை எதிர்கொள்ள வேண்டியது அவசியம், அதேபோல் போலீஸ் சாலைத் தடைகளை நிர்வகிப்பவர்களும் அடங்குவர்.

அனைத்து போலீஸ்காரர்கள் மற்றும் காவல்துறை பெண்களுக்கு தடுப்பூசி போடுவதில் சுகாதார அமைச்சகம் உறுதிபூண்டுள்ளது. இதற்குக் காரணம் நாங்கள் அவர்களை களக் கடமைகளுக்காகவும் மற்றவர்களுக்காகவும் அணிதிரட்ட வேண்டும் என்று அவர் மேலும் குறிப்பிட்டார். தடுப்பூசி போடப்பட்டவர்களுக்கு  பக்கவிளைவுகள் குறித்து இதுவரை எந்த அறிக்கையும் வரவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here