தனியாருக்கான தடுப்பூசி திட்டம் குறித்த வைரல் செய்தி போலியானது

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தடுப்பூசிக்கான தனியார் பதிவு ராம்சே சைம் டார்பி ஹெல்த் கேர் (RSDH) வசதிகளில் கிடைக்கிறது என்று வைரல் செய்தி தவறானது. ஒரு அறிக்கையில், RSDH செய்தியைப் பெறும் எவரும் அதை நம்ப வேண்டாம் என்று தெரிவித்தது. எந்தவொரு ஆர்.எஸ்.டி.எச்.யில் தடுப்பூசிக்கான  பதிவு எதுவும் இல்லை.

எங்கள் மூன்று மருத்துவமனைகளில் தனியாருக்கு கோவிட் -19 தடுப்பூசி வழங்கும் எந்தவொரு செய்திகளுக்கும் பதிலளிக்க வேண்டாம் என்று பொது உறுப்பினர்கள் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று வெள்ளிக்கிழமை (மே 7) அது கூறியது.

கோவிட் -19 தடுப்பூசி பதிவு என்பது அரசாங்கத்தால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட மைசெஜ்தெரா பயன்பாடு போன்ற சேனல்கள் மூலமாக மட்டுமே கிடைக்கும் என்பதையும் இது பொதுமக்களுக்கு நினைவூட்டியது.

கார்ப்பரேட் வாடிக்கையாளர்களுக்கும் ஆர்வமுள்ள நபர்களுக்கும் தடுப்பூசி விரைவாக அணுக ஆர்.எஸ்.டி.எச். சுபாங் ஜெயா மருத்துவ மையம் ஃபர்மனியாகாவுடன் கூட்டு சேர்ந்துள்ளது என்று செய்தி கூறியது.

சினோவாக் தடுப்பூசியை வழங்குவதாகவும், தனியார் தடுப்பூசி பதிவு இயக்கி தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்திலிருந்து தனித்தனியாக இருப்பதாகவும் செய்தி கூறியது.

தடுப்பூசி தேசிய திட்டத்தின் கீழ் இலவசமாக நிர்வகிக்கப்படும் போது ஒரு டோஸுக்கு RM400 முதல் RM600 வரை இருக்க வேண்டும் என்று செய்தி கூறியது. இது முறையானதாக தோன்றும் முயற்சியில் பிரதான ஊடகங்களின் இரண்டு செய்தி கட்டுரைகளையும் இணைத்தது.

நோய்த்தடுப்பு திட்டம் இப்போது இரண்டாம் கட்டத்தில் உள்ளது, அங்கு மூத்த குடிமக்கள், குறைபாடுகள் உள்ளவர்கள் மற்றும் கொமொர்பிடிட்டி உள்ளவர்கள் தடுப்பூசி போடப்படுகிறார்கள்.

இந்த மாதம் தொடங்கவிருந்தது மூன்றாம் கட்டம், மீதமுள்ள மக்கள் தங்கள் தடுப்பூசியை பெற வேண்டியிருக்கும் போது, ​​உலகளாவிய தடுப்பூசி விநியோகச் சங்கிலியில் சப்ளை இல்லாததால் இது தாமதமாகலாம் என்று அறிவியல், தொழில்நுட்ப மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கூறினார்.

இதற்கிடையில், அஸ்ட்ராஜெனெகா தடுப்பூசி வெளியீடு புதன்கிழமை (மே 5) தன்னார்வ அடிப்படையில் தொடங்கியது. தடுப்பூசி பிரதான நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தில் பயன்படுத்தப்படாது என்று அரசாங்கம் முன்பு கூறியது. ஆனால் அர்ப்பணிப்பு தடுப்பூசி மையங்கள் மூலம் தன்னார்வ அடிப்படையில் வழங்கப்படுகிறது.

மே 2 ஆம் தேதி, தடுப்பூசிக்கான பதிவு திறக்கப்பட்டது மற்றும் அனைத்து 268,800 பேர் நான்கு மணி நேரத்திற்குள் பதிவு செய்தனர்.

நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் ஒருங்கிணைப்பு அமைச்சராக இருக்கும் கைரி, அஸ்ட்ராசெனெகா தடுப்பூசி தேர்வுக்கான இரண்டாவது சுற்று குறித்த விவரங்கள் அடுத்த வாரம் அறிவிக்கப்படும், ஏனெனில் இந்த மாதம் மேலும் ஒரு மில்லியன் டோஸைப் பெற நாடு தயாராக உள்ளது.

இணைய அணுகல் இல்லாதவர்களும் பதிவுபெற முடியும் என்பதை உறுதி செய்வதற்காக அரசாங்கம் அஸ்ட்ராசெனெகா விருப்பத் திட்டத்தை மற்ற மாநிலங்களுக்கும் விரிவுபடுத்தும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here